Thông báo Block chat khi chửi bậy

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 12/9/21.

?

Ý kiến của anh em ?

Poll closed 19/9/21.
  1. Để nguyên như hiện tại, để anh em thêm sáng tạo, game mới nóng !

43 vote(s)
    47.3%
  2. Bổ sung luật để khoá chat hết, khỏi lươn lẹo

48 vote(s)
    52.7%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Quy định "xúc phạm gia đình, người thân, phân biệt vùng miền" sẽ bị khoá chat ở bất cứ kênh nào, áp dụng từ 1/9/2021.

Tuy nhiên các anh tài lập tức có biện pháp lách luật rất khéo léo.

1. Viết tắt, viết không dấu:
    + Chửi d.k.m, d.m.m, d.c.m : dịch là đinh công mạnh, đi mua mũ ...
    + Chửi quy me m xuong : dịch là quý mẹ mình ...
    2. Lý luận : chửi người khác chứ không chửi "nó", mà "nó" lại khoá. Kêu là lúc đó ép xịt đồ, chửi thằng globin chứ ko phải chửi riêng ai
    3. Viết nội dung chửi gia đình là tiêu đề trên shop cá nhân
    4. Cho rằng dm, cmn chỉ là chửi thề, không tính xúc phạm gia đình

Mời anh em ý kiến:
    1. Để nguyên như hiện tại, để anh em thêm sáng tạo, game mới nóng !
    2. Bổ sung luật để khoá chat hết, khỏi lươn lẹo !

Sau 7 ngày sẽ dựa theo vote của anh em để áp dụng. Nếu luật có điều chỉnh cũng chỉ xử lý từ ngày 20/9/2021

Guild nào cũng có lươn, vậy anh em ko cần phải công kích lần nhau trong topic này. Nêu ý kiến là đủ !

Last edited: 14/9/21
  2. Fan bị chửi nhiều nhất :D

3. cứ để nguyên đi anh. chửi trong game từ lâu nó là đặc sản mu rồi :)). a e chửi nhau mới cay cú lên đồ giã nhau. đôi lúc chửi nhau lại giảm stress

4. Theo em bác cứ để nguyên vốn dĩ nó là đặc sản của game, ae có điều kiện đầu tư acc + đồ, anh em ko có tiền thì võ mồm cào phím, đến núc chán thì cũng phải đầu tư acc lên đồ để chả thù, nếu chửi em thấy có khi bác bị anh em chửi nhiều nhất

xcanglongx thích bài này.
  5. ngoài xã hội chửi nhau có bị đánh thuế đếu đâu :))
    Game nó cũng là cái xã hội thu nhỏ thôi mà , mỗi tội là có Vua lên đành phai theo :))

6. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Chửi nhau nó cũng là văn hoá game, có điều chửi j cũng dc, ko dc xúc phạm nhân phẩn, người thân là dc. Ng tố cáo có thể block và chụp ảnh lại để thêm hình thức phạt như là bạc chuộc. Còn chửi thề hay chửi nv trong game thì hết sức bt.

7. chuẩn nuôn đồng tình quan điểm

8. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

sỉ nhục nhau, chửi thẳng nhau sẽ không khoá, ghi rõ rồi.
    Vấn đề ở đây là chửi "mẹ", xúc phạm gia đình nhưng lại lươn theo mấy kiểu kia nên mới xem ý kiến anh em

9. chửi như trên chỉ là chửi thề thôi anh. khi nào lôi thằng bố con mẹ các kiểu abc thì khóa

fantasymc thích bài này.
  10. Theo e bỏ luật đi,game ko chửi nhau còn gì là game
    Đứa nào chửi f2 nó vào

11. Tiên đây tôi cung kiến nghị luôn.
    AE chơi nhiều khi bực mình chửi vài câu là bình thường. Tuy nhiên có một số nhân vật đặt cái tên quả thật không ngửi nổi.
    Đề nghị Fan xem xét có chế tài buộc họ đổi tên không thì... xử lý. Vẫn biết tên là quyền cá nhân nhưng nhưng cái tên kiêu như: ChemChaMay, DitVoMay,,,,,, không nên tồn tại trong game.

nghoanddfantasymc đã thích.
  12. Thế chửi thằng khác thì phải là “Đ mẹ mày” chả nhẽ lại chửi “Đ mày” hay “Đ thằng A” à anh?
    Em thấy câu chửi đm nó quá bt, xúc phạm người thân, gđ mới đáng phạt. Nếu đc thì nên có ban kiểm duyệt để xử lý và khiếu nại anh ạ

13. Chốt là đã chửi là khoá. lươn lẹo hay viết tắt hay viết lách đều có 1 mục đích là chửi

14. game PK hành động mà thiếu *** CMM LOZ MM thì khác gì xem hát chỉ có nhạc,xem đá bóng chỉ nghe tiếng.phải để văng tý câu nóng nó mới gay cấn.miễn ko vượt quá cái gọi là câu chửi thề là đc.

xcanglongx thích bài này.
  15. đại ca cứ cho việt hóa những từ mang tính xúc phạm thành Bạn Thật Lịch Sự Và Dễ Thương đi :D

ChoiLaiMUHN2021 thích bài này.
  16. Từ ngữ phong phú,muốn nói thế nào chẳng được,càng cấm họ càng nói,chi bằng cho nói thỏa mái"cao nhân ắt cao nhân trị"mấy thánh chửi hay thì sẽ bị chửi lại đó là quy luật,ông cấm hết từ ngữ chi bằng không cho nói thì hơn,nếu cấm dễ thì nhà nước mình cũng cấm hết rồi.
    -Ai xem phim Tể tướng Lưu gù sẽ hiểu về cấm ngôn từ câu chữ nó tai hại đến thế nào.
    Thôi cứ để tự nhiên Vua mà làm trăm dân ấm lo thì không ai than ai oán...

Em Về Đi thích bài này.
  17. Chơi game đối kháng mà không được chửi bậy dăm ba câu thì ngứa ngáy trong người =))=))=))

hoabach96Em Về Đi đã thích.
  18. Thôi, kệ đi. Có chửi mới hay. nghe cũng êm êm tai. Mở game chủ yếu là xem họ chửi nhau.

19. kiêng kị như sau :
    lôi gia đình dòng tộc nhau ra chửi ( GD )
    phân biệt vùng miền ( PBVM )
    sử lý thì cứ như auto thôi a..có hình ảnh là khoá mõm
    rs 50 lần trở xuống chửi GD , PBVM ,xoá acc
    500 lần trở xuống khoá 2 tháng
    1k trở xuống khoá 1 tháng
    khoá nửa tháng cho acc rs 1k trở lên
    còn lại thì thoải con gà mái
    đơn giản như : d m m . dkmm , vkl ,óc chó thì cho chửi thoải mái

20. Quy định là vậy nên nó lươn sang kiểu khác. ý chửi là vậy nhưng ADM hỏi thì lại lươn đi. Cái này khó kiểm soát anh ơi. Theo em nghĩ quy định trên kênh all thôi anh. Còn kênh thường thì kệ đi. Pk, ganh ghét nhau mà còn chửi nhau lịch sự nữa thì hơi khó.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi