Các bạn đọc để hiểu hơn về tôi -OngChuNet-

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi OngChuNet, 13/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Lời tâm sự của tôi có khi hơi dài
    Nhưng mong các bạn hãy đọc hết để hiểu được về tôi nhiều hơn
    Mà trong game thì không thể nói hết được
    ---***---

Khi các bạn đọc những dòng tâm sự này của tôi thì tôi phải khẳng định với các bạn rằng, niềm vui của tôi là chơi game, đặc biệt là Mu, ngoài Mu ra thì chẳng thích chơi trò gì khác, tôi cũng đã chơi nhiều loại Mu không thể đếm xuể, MuHN 1.0, Mu FPT, Hợp nhất, Tân hợp nhất, Bá Vương...
    Tôi học cao đẳng tin học, ra trường cũng đã đi làm thuê ở nhiều công ty máy tính lớn ở HN, và làm ở Cty máy tính Hà Nội 131 Lê Thanh Nghị là lâu nhất, lương kỹ thuật chỉ 4-5 triệu đồng một tháng.
    Cuộc sống đã ban cho tôi 1 điều hạnh phúc nhất đó là vợ tôi. Tôi lấy vợ được 1 thời gian, thì cuộc sống chật vật quá, lương tôi làm chỉ đủ 1 mình tôi chi tiêu trang trải cuộc sống hàng ngày giữa 1 thành phố thủ đô mà cái gì cũng đắt đỏ.
    Với chút vốn liếng là kiến thức trong tay, vợ tôi bàn với tôi, hay là anh bỏ cty đi, ra ngoài làm còn khá khẩm hơn chứ làm cty như vậy thì biết bao giờ mới đủ ăn, rồi còn con cái, công việc gia đình nữa chứ...
    Thế là tôi suy nghĩ rất nhiều, bây giờ mình bỏ Cty rồi thì làm cái gì đây, thế là tôi nghĩ mãi, nghĩ mãi cũng chẳng kiếm ra được 1 cái nghề gì để phù hợp với mình, trong thời gian đó tôi vẫn công việc của mình là gắn bó với cty.
    Chủ nhật hàng tuần tôi được nghỉ việc, tôi tranh thủ về quê thăm gia đình, và vợ yêu của tôi. Với niềm đam mê về máy tính và game điện tử, đặc biệt là Mu, tôi tìm quán net để chơi game Mu, ở thời điểm đó, sao mà quán net lại hiếm thế không biết, muốn chơi thì phải đi sớm, đặc biệt là buổi tối, nếu đi muộn thì coi như là phải xếp hàng, và chờ đến khoảng 10h tối mới có máy.
    Thế là một ý tưởng mới nảy sinh trong đầu tôi, tối hôm đó tôi về bàn với vợ, hay là mình mở quán net đi em, làm quán net phù hợp với công việc của anh hơn, anh có thể làm việc hết mình vì công việc mà anh yêu thích.
    Hai vợ chồng bàn mãi, nhưng không biết lấy vốn ở đâu ra bây giờ, rồi thế là 2 vợ chồng cũng quyết định làm, thời gian tôi làm việc ở Cty cũng dành dụm được chút ít, tiền cưới của hai vợ chồng, tiền bố mẹ cho khi ở riêng, chẳng thấm vào đâu 2 vợ chồng tôi vay mượn họ hàng 2 bên, rồi cuối cùng cũng đủ để mở quán Net, với số vốn tít ỏi là hơn 100 triệu.
    Đến thời điểm bây giờ, sau nhiều lần nâng cấp, thay đổi máy móc tôi cũng vẫn có 1 dàn máy tương đối tốt để phục vụ các game cao cấp 3D mới nhất, có đương truyền cáp quang ổn định.
    Công việc của tôi làm cũng gắn bó với nhiều thể loại game, nhưng không hiểu sao tôi chỉ thích chơi Mu thôi.
    Trước khi chơi Mu Bá Vương tôi cũng đang chơi Mu THN, khi Bá Vương ra bản test tôi cũng tham gia và gắn bó với Bá Vương từ thời gian đó cho đến bây giờ. Nói chung Bá Vương phát triển rất tốt, càng ngày càng phát triển, và có đội ngũ ADM làm việc nhiệt tình, tâm huyết với Game. Sản phẩm mà nhóm đã phát triển và cho lưu hành trên cộng đồng Online.
    Bất kỳ 1 game online nào khi cho lưu hành cũng vướng phải 1 số trục trặc kỹ thuật, ta gọi đó là Bug game. Khi bản thử nghiệm của Bá Vương phát triển, tôi tham gia và cũng phát hiện được vài Bug nhỏ, và tôi đã thông báo cho ADM chỉnh sửa kịp thời, nhiều lúc tôi vào game và cùng ADM test game xem tính năng nó ra sao? Có lỗi gì hay có Bug như thế nào tôi đều thông báo kịp thời đến ADM để mong sao ADM khắc phục kịp thời và mang đến cho anh em 1sản phẩm game hoàn hảo.
    Rồi còn trên Diễn đàn nữa, tôi cũng tham gia vì lòng yêu thích của mình với Mu, nơi đó gửi gắm những tình cảm, bức xúc của game, để ADM làm việc kịp thời nhanh chóng.
    Tôi cũng tham gia diễn đàn Bá Vương từ những ngày đầu sơ khai chơi thử nghiệm cho đến bây giờ, trải qua thời gian ngắn, diễn đàn cũng có khá nhiều thay đổi về các tính năng cũng cách thiết kế, bố trí chương mục của diễn đàn.
    Hầu hết các bài trong diễn đàn Mu Bá Vương tôi đều đọc qua, vì tất cả các bạn là mem của Mu Bá Vương mà, Cũng có 1 số anh em mới rất năng nổ nhiệt tình, những bài viết của các bạn tôi biết qua đó các bạn là người vui vẻ, nhiệt tình. Đóng góp của các bạn là rất lớn lao để phát triển 1 game Mu mà các bạn yêu thích.
    Ngày trước có Mạc Hận, cậu ấy cũng có 1 số bài viết giúp đỡ anh em rất nhiều về các thắc mắc, của game khi tham gia Mu Bá Vương.
    Bên cạnh đó cũng có 1 số anh em, bỏ Mu vì công việc và cuộc sống, hoặc chơi Mu nhưng lại ý kiến thế này thế khác, không mang tính xây dựng 1 cộng đồng game Mu vững mạnh.
    Những bài viết nào quá bức xúc hoặc nổi cộm, 1 vấn đề nóng thì tôi mới tham gia, ý kiến của tôi cũng chỉ là động viên và khuyến khích anh em, hãy chơi Mu vì sở thích và niềm đam mê của mình.
    Mu Bá Vương là một sản phẩm game Online miễn phí hoàn toàn, nếu ai theo con đường giải trí. Còn 1 số các dịch vụ ra đời cũng chỉ là 1 phần kinh phí nhỏ giúp nhóm phát triển có thêm kinh phí để sever hoạt động, những dịch vụ này không hoàn toàn ép buộc các bạn sử dụng như 1 số game online khác.
    Ở sever Mu Bá Vương tôi thấy cũng không ít người chơi free, nhưng săn đồ khủng rồi bán bằng VND, và đặc biệt những món đồ khủng này chỉ được bán bằng VND mà thôi, đó là những set đồ thần thánh có giá trị cao, những gamer đã tích lũy qua những lần săn đồ đầy khó nhọc của mình, và cuối cùng cũng ghép được 1 bộ đồ hoàn chỉnh.
    Lời cuối cùng tôi muốn nhắn nhủ với các bạn là hãy chơi Game Mu Bá Vương bằng niềm đam mê và sở thích của mình, chúng ta hãy cùng nhau xây dựng 1 cộng đồng game Mu vững mạnh.

2. Anh bách ơi vào Game em mua cái đồ thần lỏm với

OngChuNet thích bài này.
  3. dài quá em đoc không hết

4. Đó là lời tâm sự của anh mà, em hãy đọc hết để hiểu anh hơn.

5. Ông bạn này nghĩ gì viết đó phải nói hay, thành thật và chân thành, nhưng hình như bạn là đời thứ 4-5 của Văn Cao thì phải :D. Lòng nhiệt tình và tâm huyết thì hầu như ai chơi MUBV này đều cũng có cả, nhưng BV này vẫn còn nhiều quái nhân lắm, quái đến quái lại đi, ma cũ bắt nạt ma mới, kiếm 1 người bạn chơi trong game khó như là rs 20-30 lần có ý định mò lên Ralkion tự vẫn vậy :D

6. thewind8X

thewind8X Guest

minh thay MU nay rat hay,nhung ADMIN co ve k wan tam toi cac mem lam ^_^

7. thewind8X

thewind8X Guest

dai nhung k dai a BACK nhi? ^^ y anh BACk la chung ta hay choi MU ba vuong voi niem dam me chu k phai la noi de kinh doanh y ma` pjai k anh ^^

OngChuNet thích bài này.
  8. MU_0nline

MU_0nline <font color=DarkOrchid><b>๑۩۞۩๑_NữTặcHạSơn_๑۩۞۩๑</

Cảm ơn lời tâm sự thật lòng của ông bạn già. hãy chung sức vị một Bá Vương hùng mạnh . Chúc ông bạn già và gia đình mạnh khỏe làm ăm phát đạt

OngChuNet thích bài này.
  9. Công việc của ADM làm là âm thầm và lặng lẽ, nên ai hiểu và làm nghề thì mới biết được, còn các vấn đề thắc mắc của bạn thì trước hay sau đều được ADM trả lời

10. Anh Bách giống em quá,nhưng e chưa có vợ,cũng là dân IT làm ở HN mấy năm,em làm net từ hồi mạng diaup,giờ đi nhiều cũng chán về nhà,sửa ĐT hehe,máy tính giờ hết thời rùi,điện thoại cũng ế ẩm lắm chán,nói chung game chỉ là giải trí thôi,e không biết chơi được đến khi nào nữa,thời gian tới tập trung vào viết Web và cày ĐT thôi,làm gì cũng phải tập trung,phân tâm thì không thể giỏi được,sắp tới e sẽ cho ra mắt 1110i cài nhạc có lời made in kotex ^^(không phải chạy cáp đâu nha,cái này phải can thiệp vào flash của Nokia).

11. Ko khó lắm đâu ThuyTop. Mình tham gia MU BV sau lúc nó open 3 ngày, cũng như tất cả MU mà mình đã tham gia mình đều lấy tên nv là CuHi. Ngày đó mình + Police113 (cũ) cùng với bx của nó làm F buff cũng mới 2x, 3x vẫn mò lên rakion mà :P

12. vâng em cố đoc hết =))

13. tên nhân vật THN của anh alf gì

14. Trước anh chơi LoveHuong giờ con đó anh cho thằng em nó chơi rồi. Anh không chơi con đó nữa

15. 1 thời hoành tráng cùng tjeumuoi đây chắc anh nhớ

16. Anh nhớ chứ, quên sao được những kỷ niệm hoành tráng ^^

NetCo thích bài này.
  17. hjhj, sao giống ý em thế anh BAck, em đongys ý với ý kiến của anh và bấm vào nút THX nè

OngChuNet thích bài này.
  18. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Hình như LoveHuong gặp CanhSatC vẫn bị nằm ở k2 thì phải;))

19. Anh bỏ lâu rồi, nhưng mà đợt ý công nhận bem nhau ác nhờ, anh toàn đuổi em anh đánh chạy khắp kan2 còn gì ^^

20. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

vãi.lúc em max bác chạy rẽ đất k2. kêu cả LM DK chemgio ThaiBinh lên mà lại. NHưng LM LionKing bem bác vẫn về làng nhìu nhất. K2 thấy ko dc bác gạ da2 em cũng đo ván luôn;)) lúc đó em chỉ thua HoangAnh 9Lucs đó ông Agchangel cầm thôi):))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi