Chia Sẻ Cách Cộng Điểm Elf chiến Và Buff

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi sống và chết, 27/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Qua quá trình solo và tổng hợp, học hỏi các kinh nghiệm chơi về elf buff , elf chiến, mình xin múa rìu qua mắt thợ, mong mọi người đọc và cho ý kiến tham khảo. Vì chủng tộc elf tương đối yếu nên không có điều kiện để mọi người chọn nhiều để chơi, nên mình xin giới hạn đề tài tại elf rs 5xx và 6xx và đối với ef 25k point
    - đối với elf chiến
    Đối với elf 6xx thì bạn nhận được tầm 31k point. lúc này ta cộng điểm elf chiến như sau: str mặc đồ, agi 20k,ene 2k.nhớ học buff công và thủ nhé. còn lại tăng hết vào vit, vít nhiều để DK combo 1 phát không chết. khi PK bạn phải nhớ mang theo 1 lọ mana nhé.
    Tương tự 5xx ta có tầm 30k point, bạn cộng vào agi 17776 point, str mặc đồ.ene 1k5. còn lại bem tất vit.
    train lv xong được bao nhiêu point cứ bem tất vit.
    Nhiều bạn thắc mắc sao không cộng tròn lên 18k agi cho dame cao, nhưng theo nhiều kinh nghiệm chơi của bản thân và 1 vài elf khác thì khi tăng lên 18k tự dưng yếu hẳn .
    Các bạn để ý tăng ene chỉ 450 hoặc 500 tránh phí điểm.
    cách tăng điểm MT là tăng max cột 3 nhé (phụ trợ) còn thừa tăng vào cột 1(sức đỡ)
    -Với elf buff 6xx hoặc 5xx thì cách cộng điểm đơn giản hơn, theo tớ thì str đủ mặc đồ,agi 3k .còn vit 10k. còn lại bem tất ene. train lv cho max rồi + điểm point đó vào nốt ene rồi đi buff cho người ta, nổi tiếng hơn elf chiến nhiều :x.
    - còn về Tăng MT. thì tăng cột 1 phòng thủ(sức đỡ). còn thừa điểm thì tăng sang cột 2(tăng cường).

-Với kỹ thuật solo của elf chiến thì ta dùng skill ngũ tiễn, và chạy gần đối phương ra tay luôn. nếu vào đấu trường mà PK với DK thì mang theo con kì lân nhé. để khi đánh không bị khấp gối.
    - còn đây là cách lựa chọn đồ : theo tớ lên mặc đồ có các dòng như sau:
    4% HP
    Giảm sát thương 4%
    tránh đòn 10%
    chú ý. phải nhớ có 1 hoặc 2 món thêm dòng PD 5% nhé. để đói phương khi PK bị khấp gối.
    - đối với elf 25k point thì theo kinh nhiệm của tớ str đủ mặc đồ. agi 17776 dame sẽ to hơn rất nhiều hơn cả 19k. ene. 1k. nhớ buff tăng công và tăng thủ nhé. còn lại + hết vào vít.
    Cuối cùng chúc các bạn chơi elf sớm trở thành pro trong nay mai. xin cảm ơn vì đã đọc bài !!!
    Đọc xong Tk hộ tớ nhé <<<<<<<<<<<<<

Last edited: 27/6/11
  2. Bài viết hay lắm bạn à. :D

3. Ef chiến mà lại tăng vào hết Agi và máu là 1 sai lầm lớn .

4. 0olinhgao0

0olinhgao0 Guest

Ủng hộ \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/=D>=D>=D>=D>=D>=D>

5. Thứ nhất việc tăng toàn bộ vào agi sẽ tăng damg như ngược lại nếu tính toán chia điểm cho ene thì damg phá giáp cao hơn . Đánh nhau với DK bạn nen sử dụng chiêu bắn Băng sau đó dùng skill mũi tên liên hoàn để triệt hạ đối phương ở tầm xa . Khi Tăng ene bạn đừng nghĩ Wff không nên Damg nhé

Sao bạn không nghĩ rằng khi tăng Ene bạn có thể tận dụng rất nhiều lợi thế của Ef .

Đó là bù Tăng công ;)) . Đó là Buf Tăng thủ . Đó là Buf tăng SD . Còn tăng bao nhiêu ene thì các bạn phải tự tìm hiểu rồi

sống và chết thích bài này.
  6. pay1122

pay1122 Chiến Binh

Nghe cũng có vẻ hợp lí nhỉ nhưng ăn sao dc DK

7. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

Có thể chi tiết hơn cho cả Elf mức 25K point được không ? Elf top thế này dễ cộng mà :D .

8. tk cậu.tớ sẽ chỉnh sửa

9. Khi Pk Bù thủ của Ef giúp chúng ta thêm thủ rất nhiều . Buf Công tăng Damg . Buf tăng máu giúp tiết kiệm máu . Buf SD để tự hồi phục SD .

Còn Con bọ cạp cũng chơi cả Ef nữa cơ à ? Ef chiến không cố định là phải bao nhiêu ene mà là đối thủ của mình tăng bao nhiêu agi .

Nhưng biết được điều đó rất khó . nên thường thì Ef chiến PK nên tăng ene = 1/2,5 agi . Đánh với Dk ngang poin đảm bảo Win 100%

Khi tăng 14k agi . 5k ene và 6k vit . Nhớ mua máu cacshop

Sử dụng bắng băng để hạn chế tầm di chuyển . Chuyển skill Cung liên toàn . Luôn luôn di chuyển để đánh đối phương ở tầm xa . kết hợp buf máu và buf SD

10. Mình cũng đã từng chơi EF

Theo mình thì cách tăng EF buss hay chiến thì còn tùy vào từng người:
    Đối với Ef chiến thì cách tăng chẵn điểm thì str 500,agi khoảng 17k,ene 500 còn nhiêu pont là vit.Điểm của ADmin cho khi đầu thì cứ để lẻ phía sau.
    Với Ef chiến thì ngũ tiễn để đánh DK,dùng chưởng băng xong chạy lại gần dùng 5 tia,như thế có thể làm cho DK k tăng kịp máu,còn đánh với các chủng khác thì dùng băng(chú ý:đánh với SUME thì Ef bỏ cung ra đấm thì Sume rất sợ^^vì mình chơi Sume nên biết,nhưng là Sume máu nha).
    Đối với ef buss thì str 500,agi 8k,vit 10k,còn đâu tăng ene,số điểm ban đầu cứ để dư ra sau.
    Với Ef buss thì đánh với SUME là sướng nhất,kể cả Sume chiến hay máu thì Ef chỉ cầm chùy tiên nữ có 10% đưa đi mà đập^^.
    Mình chơi Ef không được lâu nên chỉ có tý kinh nghiệm như thế thui.Nếu có vấn đề chi sai sót mong các cao thủ Ef lượng thứ.

11. Mong các bạn tìm được cách + poin cho riêng mình . Lưu ý nên sử dùng 2 loại vũ khí chính đó là Cung Phong Vũ và Cung thiên vũ Socket . Còn cung khảm thế nào cứ hỏi Scopin là rõ :))

Game_Enter Kính bút chúc các bạn chơi Ef vui vẻ !

Last edited: 27/6/11
  12. Nếu tầm 25k pont thi mình tăng str 500,agi 12k,ene 500 còn lại vit(đối với Ef chiến)
    Str 500,agi 5k,vit 8k,còn lại ene(đối với Ef buss)

13. Đánh với Sum máu ta lại + kiểu khác chứ .

Sum máu Pk dựa hoàn toàn và PC . đánh thế này rất khó . Nhưng theo kinh nghiệm bạn nên bắn băng Sum sau đó bắn tỉa Damg của Sum tỉa Damg kêt hợp buf SD

Pk với sum chiến dựa trên nền tăng Damg thì mình cứ bắn băng rồi bù Công cho Sum sau đó nhảy và Sok Damg là Sum Die .

các kỹ năng nói thì dễ nhưng để thành 1 kỹ năng cơ bản nhuần nhuyễn thì cần thời gian luyện tập nhiều .

Scorpion thích bài này.
  14. Tuy k biết gì nhưng nghe newstyle nói có vẻ rất hợp tình hợp lí :D

15. nhầm rồi anh ơi cung thiên vũ mấy là sket chứ anh.

New Style thích bài này.
  16. đã thanks....................

17. Scorpion

Tên này được cái nhiều chiến thuật :)) Mỗi tội ko chơi MUBV , nếu không ăắn chiếm hết giải Event thì chết ^_^

18. bài viết của em đã hoàn chỉnh. mong a scor vào đọc lại xem có lên Tàng Thư Các Được không.

19. Scorpion

Nhìn rối mắt lắm , trình bày chưa được rõ ràng .
    Lưu ý : Những điểm nhấn mạnh nên dùng cách tô đạm chữ hoạc màu để nhìn cho rõ và dễ hiểu . Dối với anh em hay chơi thì có thể xem qua được , nhưng anh em mới tham gia hoặc những người ít thích elf sẽ không muốn đọc bài này . Sưu tầm thêm nhièu ý kiến của anh em trong toppic để bổ xung vàobài chính.

sống và chết thích bài này.

20. Cho đại ca cầm LLP + 29k point như elf em :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi