Định nghĩa từ RR.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi chip.xxx, 4/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Từ lâu rồi, trong game hay ngoài diễn đàn mình rất hay nghe đc từ RR.
    Lúc đầu thì cũng ko hiểu nó nghĩa là gì. Hỏi ra thì mới đc biết mọi người gọi nó là "rẻ rách"
    Mình cũng hơi buồn cười nhưng cũng bình thường vì lỗi sai chính tả bây giờ vẫn rất là phổ biến :)).
    Làm cái top này chỉ là chỉnh lại từ ngữ 1 chút cho những ai ko biết :D.
    Các bạn có chửi ai thì cũng phải chửi cho chuẩn. chửi sai thì người ta ko tức mà còn cười mình.
    "Giẻ rách": từ này mới chuẩn nhá :). "Rẻ rách" ko có trong từ điển tiếng việt đâu :D

2. Trả biết nói gì ngoài thank thôi =))

chip.xxx thích bài này.
  3. Tùy THeo Họ Ở Đâu Nữa Bạn ......Người Miền Bắc Nói Khác MIền Trung Mà :x

4. Đã là ngôn ngữ thịnh hành thì cứ để nó thế thôi =))

5. Rẻ rách là kết hợp 2 từ Rẻ tiền + Rách nát đấy. Bạn hiểu chưa hết nghĩa rồi

6. Không phải nghĩa nó là miếng giẻ bị rách. Từ này là được ghép bởi 2 cụm từ có nghĩa : rẻ mạt và rách nát =))

Chiêm Nhợn thích bài này.
  7. :)) từ ngữ việt nam rất chi là phong phú

8. Nghĩa của 2 từ thì cũng ko thể ghép lại với nhau đc :)). Tiếng Việt ko có từ này :)

9. Đúng là vụng chèo khéo chống! :-"

10. miền nào thì cũng ở VN :D. và TV ko có từ này :D

11. Biết đâu có cả de dach ^^

12. ặc từ trước đến h vẫn nghĩ là cái giẻ bị rách nhưng chửi nhau thì toàn ghi là rẻ rách thui :))

khokhe166 thích bài này.
  13. kubebmt

kubebmt Guest

các bác nói thế thì quá thô lỗ, phải nói là : rơm rơm :-j

14. thô lỗ thật nhỉ hiệp rơm rơm nhỉ :)):))

15. Nói chung là từ ngữ của teen bây giờ thì không thể đem ra bàn được! Nếu bàn thì còn rất nhiều từ khó hiểu nữa mà cũng không có trong từ điển đâu! ;))

16. Miền nào mà chả nói tiếng việt. Mà đã là tiếng Việt thì chỉ có 1 cách nói cũng như 1 cách viết chính xác. Nhiều thằng chửi mình rr mình chỉ cười thầm là thằng này đ éo biết chữ =))

chip.xxx thích bài này.
  17. Nhưng mà từ này còn ko teen cơ :)). nghe buồn cười :))

18. Ôi dào, giờ mà bắt nghĩa từng từ của dân cày game thì có mà cả ngày, bạn chủ tp có biết mấy từ như: ck, vk, rak... các kiểu không? Lúc đầu chưa quen nhưng rồi sau cũng quen mà, mình chỉ khó chịu mấy bạn teen cứ thích dùng chữ "j" thay chữ "i" thôi, chả hiểu đào đâu ra cái "sáng kiến" đó.

19. Thì teen luôn nói những từ làm người khác buồn cười, tạo sự chú ý của người khác mà! ;))
    Có thể bằng nhiều cách khác nhau, và teen luôn tìm ra những cách nói để gây sự chú ý!

20. để mh phân tích rẻ rack vs giẻ rách nhé rẻ rack có vẻ nó nói nặng hơn là chữ giẻ ( giẻ này khi nói thì nhẹ nhàng còn rẻ R nặg thì phải uốn lưỡi rẻ rack rành cho những thằng nào chơi bẩn. hủi 0_0

Chiêm NhợnMaster đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi