Đôi điều về Dịch vụ thuê đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi GaiTrinh, 26/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. GaiTrinh

GaiTrinh Chiến Binh

Vừa qua, các anh GM đã đưa dịch vụ thuê đồ trong WS vào hoạt động, đó là một tin vui dành cho các newbie của ngôi nhà MU.Không còn phải lo về làng ngay từ lần RS đầu tiên và tìm được bãi trian hợp lí cho mình với set đồ thuê WS.Tuy nhiên,cũng là một thiệt thòi đối với những người dám bỏ ra một khoản tiền không nhỏ để sở hữu những bộ đồ đó cho riêng mình
    Vì sao?
    1-Dịch vụ thuê đồ có chi phi khá khiêm tốn để sở hữu một bộ đồ có đầy đủ các tính năng yêu cầu, có lựa chọn +11 full op.Đây là một trong những lợi thế rất lớn của đồ thuê WS cũng như 1 thiệt thòi cho người mua đồ vĩnh viễn.Tất cả các đồ WS đều được mua với tính năng +0 (đối với Đồ bộ) và (+7 đối với đồ lẻ).Để lên được +11 , người mua đồ phải chịu rủi ro rất cao khi xoay đồ và op đồ.Do đó , chi phí của dich vụ thuê đồ theo bản thân em nhận định là QUÁ RẺ

2-Ai cũng biết tầm quan trọng của đồ mõi khi pk để khẳng định đẳng cấp,khi train lv hay CTC.Những người dám bỏ một số tiền không nhỏ để mua đồ vĩnh viễn hầu hết muốn gắn bó lâu dài với MU BV.Do đó, việc mong muốn có được một sân chơi công bằng cũng là mong muốn của họ.

Một vài góp ý của em về dịch vụ thuê đồ mới mở, mong nhận được sự lưu tâm của các anh GM

1-Giữ nguyên các thuộc tính của món đồ như đồ bán WS vính viễn (op,+,...)

2-Để anh em thuê đồ ( trong đó co những người chưa kip mua đồ WS vĩnh viễn) không bi thiệt thòi khi muốn đầu tư : lên +, lên op vv GM nên gia tăng thời gian thuê đổ có lựa chon theo yêu cầu như 1 tháng 3 tháng 6 tháng vv hoặc gia hạn thuê đồ để người thuê đồ co thời gian tận hưởng thành quả cua minh khi len + , op đồ vv.Nếu xoay đồ xịt đồng nghĩa với việc người thuê phải chấp nhận thuê lại món đồ đó như ban đầu nếu muốn tiếp tục sở hữu món đồ đó.
    3-Không nên cho thuê W3 theo ý kiến chủ quan cua một số người vì như thế sẽ làm mất đi tính khám phá và tìm tòi của game.
    4-Giá thuê đồ hiện tại sẽ hợp lí hơn nếu như những điều trên được chỉnh sửa.Đó cũng là cách tính hợp lí của GM.Về điều này em không có ý kiến gì.

Xin được gửi lời chúc sức khỏe tới GM và toàn thể anh em MU BV/

Last edited: 26/11/09
  2. GaiTrinh

GaiTrinh Chiến Binh

Anh em vào đọc và cho biết ý kiến để thông nhất ý kiến chung, cũng là gửi lời tới các GM nhé

3. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

Chịu thôi , nói chung đã làm rồi là không sửa đổi , ý kiến của anh em có điều kiện tất nhiên không đồng ý , nhưng nghĩ cho cùng thì những sinh viên họ có điều kiện sử dụng những item với giá hợp lý , BV lại càng thêm đông đúc vui vẻ chứ sao. Hơn nữa item mạnh nhất không phải trong webshop mà là những item được chính các bạn bỏ công sức ra tìm kiếm và nâng cấp lên và Bá Vương đang phát triển rất tốt đẹp , nói không phải để nịnh bợ gì ai nhưng mình thấy so với anh em còn đang ngồi trên ghế nhà trường tranh thủ thời gian giảm Street thì rất hợp lý .
    Chúc mừng dịch vụ mới ra dời !

4. TocNganVN

TocNganVN Guest

sao ông lại có thể nghĩ như thế đc nhỉ ko có điều kiện thuê đồ 1 tháng là mua đc 2 món vũ khí xin vĩnh viễn òi papa ạ

5. Game_Enter

Game_Enter Guest

1 : giá cả cho thuê đồ không hề khiêm tốn hiện tại nếu muốn 1 sét ngon mất tầm 100k đến 200k/1 tháng Và đây mới chỉ là giá khuyến mại ....như thế người thiệt thòi là ai

Xin Thưa Người đó vẫn là các mem mới

Các bạn là các mem cũ có nhiều thuận lợi sở hữu nhiều set đồ ngon vĩnh viễn....

6. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

thuê đồ 1 tháng mà mua được 2 món vũ khí vĩnh viễn à? tớ thuê chiếc gậy Triệu hồn 160 SJC , trong đó nếu mua +7 là mất 1400 SJC , số 1400 kia tớ có thể thuê dược gần 1 năm cơ đây . Bạn mua từ A đến Z mất khoảng gần 10K SJC nhung thuê đồ thì mất khoáng 1200 SJC , thử hỏi đồ các bạn mua về cấp độ và op có được như vậy ko ? Nến giá thuê đồ như vậy là rất hợp lý. Nếu nói về bỏ tiền ra mua đồ và đầu tư , tớ không hề thua kếm bất cứ ai trên sv , vậy tại sao tớ phải nói như vậy , nịnh admin? ko có đâu . 1 con tiểu quỷ tớ cũng chưa hề xin xỏ.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi