8 về game Đột Phá GAMETHUVN 30 ngày thành siêu nhân

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi smallheartt, 27/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chào các bạn!!
    Chắc tôi cũng không còn gì xa lạ với các member lâu năm. Nay rảnh rỗi sau khi đã xong bài hướng dẫn cơ bản về gamethuvn.net của chúng ta tại http://diendan.gamethuvn.net/threads/nhng-diu-cn-bit-khi-tham-gia-gamethuvn-net.902473/ thì tôi sẽ chỉ anh em cách play game khủng nhất và tiết kiệm thời gian + chi phí. Và có thể " kiếm ăn " cực tốt nếu các bạn có thời gian và chịu khó đầu tư lúc đầu.
    Ai cũng biết thời kỳ đầu game có thể gọi là " thời điểm vàng " cho các thợ săn kiếm ăn. cụ thể như 1 viên cretion từ bản ss10 trở đi có giá bèo nhất khi open là 1k bạc. và có lúc đã lên 5-7k :).(Cre là 1 loại ngọc rất quan trọng từ bản SSX trở đi. làm gì cũng cần cre nhé. ép wing ép ngựa, quạ, và tạo quả tăng sức mạnh )1 cái mảnh ghép w2.5 hay 1 cái w2 quá dễ để có " nhưng chỉ đối với member khủng " thôi. còn lại anh em phải è cổ ra mua với 1 cái giá quá chi là chát.
    Vậy hôm nay tôi sẽ " tổng hợp " kinh nghiệm từ chính bản thân hay do biết được từ các gamer khác. Có thể các bạn nghĩ ko làm dc. Nhưng họ đã và đã rất thành công..
    Thứ nhất khi vào game. việc đầu tiên là " tiền đâu " mua bùa lak trong cash shop (X ). bởi vì mới open điểm chưa có mà cái cashop có bùa tăng 6000 máu. vậy đây sẽ là 1 lựa chọn tốt nhất. và đừng quên đến những con pét như " đại quỷ, nhẫn robo , tăng 500 point, tăng 8000 máu Máster ". bởi vì chúng hỗ trợ nhiều khi play game.
    Ở đây sẽ có người thắc mắc là " game này bảo miễn phí mà ", xin thưa luôn đúng là miễn phí. bạn hoàn toàn có thể ko nạp xu nào vẫn chơi dc. Nhưng để khủng mà ko bỏ xu nào thì ko thể nhé. và bạn sẽ xem tiếp ở dưới xem việc khủng nhanh cho bạn thu nhập như nào...
    Tiếp đến việc của bạn là train rs nhanh nhất có thể. Thường thì lostower 0 và 3 và Enbleland 3 sẽ là các điểm train " vừa sức và nhanh " cho thời điểm " yếu xìu " này. Trong khi train thì anh em cố gắng nhặt tất cả các đồ đánh ra để bán " lấy zen ". vì nó sẽ rất cần khi các bạn làm nhiệm vụ 2 và 3.Khuyến khích chơi có team hoặc theo team để giúp nhau ăn "phù thùy trắng " hoặc boss ngay từ hôm nay nhé. sẽ rất lâu nhưng ko phải là ko thể.
    Sau ngày đầu rs thoải mái xong. thì ngày tiếp theo các bạn hãy đi làm nhiệm vụ cấp 2. và bạn đã đủ khả năng làm nhiệm vụ 3 nếu các bạn trâu bò :)). đơn giản chỉ cần 1 team đầy đủ " QB , DW , ELF buff , DK máu, sum "
    là các bạn đã có khả năng làm được nhiệm vụ cấp 3 rồi. ở đây chúng ta phải phân chia nhiệm vụ rõ ràng. DK tanker, sum elf buff, và DW QB dame nhé. DW sử dụng mưa độc tố. Thời gian này làm nv3 cực kì vất vả. nhưng chắc ai chơi VQ đều nhớ team LionKing đã làm từ 7 lần rs :)). 1 điều ko ai tưởng dc và họ đã giành giải thưởng dễ dàng :)).
    Khi max lần rs thì các bạn nên train luôn lên lv 400 nhé. bởi vì các bạn chỉ kiếm point ở cày lever mà thôi. làm gì còn chỗ nào tăng sức mạnh của bạn nữa :). sau khi max 400 thì với 1 team các bạn đã có thể đi săn boss các kiểu dc rồi. ở thời open thì săn boss ngon nhất là Quyền Binh. vì dame solo của QB khá cao. với max buf nữa thì quá tuyệt :). Săn bắn dc các bạn cũng đừng nên bán vội nhé :)). vì thời điểm này "hơn nhau 1 point cũng là hơn ". huống chi đồ EX đúng ko. mà các bạn hãy dùng nó vào việc " Đi Hỗn Nguyên Lâu nhé ". vì từ phiên bản SSX trở đi. HỖn nguyên lâu tính theo RS ko tính theo cấp độ như cũ, Nên việc hơn nhau 1 tí trong khoảng này là kinh khủng đấy nên hãy train bị ngay từ đầu.
    Đồ quần áo ring pen thì đã kiếm dc ở việc săn boss. và tiếp tục là đến Wing nhỉ :)
    để member mới khỏi bỡ ngỡ và đỡ tốn kém trong việc tìm kiếm cho mình 1 cái w2với chi phí rẻ nhất có thể.
    đầu tiền phần khó nhất là tạo w1, và kiếm vũ khí ex xoay w2. thì so với member chưa chơi gamethuvn.net thì chúng ta ko biết rằng có 1 NPC giúp bạn tìm các vật phẩm đó dễ dàng đó là ở Enlbela như hình ảnh dưới. với 1tr zen các bạn sẽ có 1 món đồ hên xui. ex hoặc thường. các bạn mua nhiều vào nhé. rồi lựa chọn chúng đem đến gobin noria để tạo vũ khí chaos. và rồi tạo w1. sau đó lại tiếp tục trở lại E1 để tìm món ex thích hợp xoay w2.... chúc các bạn thành công. do dạo này công việc bận nên ko chuẩn bị nguyên liệu để thử trước cho các bạn xem. chúc các bạn vui vẻ :). gậy DW dễ ra EX + luck op cao nhé AE
    VIệc kiếm lông vũ thì chỉ có thể là train ở icarus thôi :)). cũng mất vài ngày để anh em có dc 1 chiếc w2 nhưng với w1 thì dễ dàng thôi.
    Ngoài cách này anh em có thể " thuê w1 mini trong shop X ". :).
    Về cơ bản vậy đã là ok. giờ đến việc săn bắn.
    Máp Vàng trong thời open ko đâu khác là Swap. đây là nơi rơi " mảnh ghép ép cánh w2.5 , 1 mỏ vàng của các hunter ". ngoài ra còn có các loại vật phẩm rơi như Áo tarlot... anh em chú ý nhặt cái này nhé. nhặt đủ số lượng sẽ thành hộp bạc và ném ra vật phẩm khá giá trị thời open này :).
    Những vật phẩm săn bắn dc anh em thích để lại để đầu tư thêm cho nhân vật, hay bán đi để đập đồ thì tùy hướng chơi mỗi người.
    Trên đây là cách chơi của 1 số anh em khủng mà tôi đã thu thập dc. chỉ cần như vậy 30 ngày là đủ khả năng ép sét 13 rồi đấy :)).
    Chúc anh em thực hiện thành công. tránh chênh lệch quá nhiều tư khi open :3.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      492.6 KB
      Đọc:
      1,206
      Kích thước:
      190.5 KB
      Đọc:
      1,190
    Last edited: 6/4/16
  2. PhuongPuPu

PhuongPuPu Chiến Binh

Không liên quan lắm, cậu có thể hướng dẫn tìm vũ khí 380 dc ko

3. vũ khí 380 bạn có thể săn Rắn medusa ở Swap. train quái k7 kundun. và vulcanus nhé.

4. PhuongPuPu

PhuongPuPu Chiến Binh

vulcanus, tớ đánh con nào cậu và tỉ lệ rơi cao không , thanks cậu nhiều nhé @smallheartt

5. tỉ lệ thấp.... rakion cũng rơi. nói chung tỉ lệ thấp

6. Thấp éo gì,cứ vnd là ra 380 ex

7. :)) like

8. Có tiền là có tất cả. Không tiền là không có gì cả kaka

9. chuẩn rồi bạn :)). thế mà lắm anh tài vẫn moi tiền giỏi lắm

10. Ko đầu tư thì thu về sao được hjha.

LichKing thích bài này.
  11. mua max bùa chỉ 200k 1 tháng thôi :)

12. SẮP RA SV MỚI À CẬU. SAO GIỜ ĐÃ ĐĂNG BÀI NÀY

13. Bây h kiếm kiểu ý chết đói bạn ah

14. :)) cái ý e chịu.

15. :)) đây là bài chia sẻ thôi giờ đến lúc săn him kundun sách tt và nhện rồi

16. tưởng sắp ra sv mới chia sẻ cho anh em chứ làm mừng hụt. sv sắp close rồi mới chia sẻ có sơm quá ko

17. Chuẩn chuẩn bây h phải đâu tư nhiều tiền mới kiếm ăn hjhj=D>

18. :)) việc em dc giao là thế. Bác biết rồi thì để những ng chưa biết. Vì trải qua rồi mới có kinh nghiệm. Chứ chưa chơi sao có mà viết :))

XeOmDe thích bài này.
  19. Úp úp bài viết hay và ý nghĩa cho ae =D>=D>=D>=D>

20. "Khi quay w2 ae nhớ mua thêm vật phẩm chọn wing theo đúng chủng tộc mình chơi nhé" Vật phẩm chọn wing là cái gì vậy mấy thím :|

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi