Thắc mắc Dùng gì để cày master nhanh ?

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi tienthuhp, 25/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tienthuhp

tienthuhp Chiến Binh

Các bạn cho mình hỏi chút, mình thấy các bạn cày master hay đeo nhẫn gấu hay ...Mình mới chơi, chưa hiểu lắm. Các bạn giúp mình chút, Cần đeo gì để cày Mt nhanh và mua ở đâu được không à ?

2. Ấn chữ X lên và mua bạn nhé
    Bùa mater + nhẫn gấu trúc nâu + gấu +dấu ấn sức mạnh

3. tienthuhp

tienthuhp Chiến Binh

Mình không thấy Bùa master mà chỉ có : bùa tăng tốc độ, bùa phòng thủ...Hay ban nói là huy hiệu master /
    Tiện bạn cho mình hỏi chút nữa: Mình mua phượng hoàng về, nhưng sao không dùng được vây ???

4. dùng cái đầu và cái lão là nhanh nhất

5. tienthuhp

tienthuhp Chiến Binh

Trả lời giúp tý đi, mình mới chơi MU mà. Người đồng hương !

6. huy hiệu master đó + với dấu ấn sức mạnh bên trang 2
    còn phượng, ngựa, sói... thì ấn chuột phải vào là dùng k cần phải đeo lên đâu

7. tienthuhp

tienthuhp Chiến Binh

Phải mua đủ cả bộ: Huy hiệu mater + nhẫn gấu trúc nâu + gấu +dấu ấn sức mạnh để cày mt nhanh hả bạn.

8. bạn mua cái nào thì nó + thêm % exp vào thôi chứ k cần đủ bộ đó mới tăng

9. Sparrow

Sparrow Hiệp Sĩ

Các phương pháp tăng xp MT:
    Combo Panda (cash shop) + nhẫn biến hình (nhẫn biến hình robo to nhỏ, biến hình pháp sư gì đấy, nhẫn gấu nâu có thể mua bằng zen với giá 50tr - 350tr (nhẫn gấu nâu): combo này cho bạn 100% xp master hoặc 120% nếu dùng nhẫn gấu nâu, cái combo này là rẻ và hiệu quả nhất, chỉ tốn cash mua panda
    Bùa master (+50%), dấu ấn sức mạnh (+50%): đều mua trong cash shop, giá khá chát nên chỉ ưu tiên sau khi đã xài combo trên mà vẫn muốn nhiều xp hơn nữa, hoặc tích tiền chờ hôm nào có x2 xp master thì mua quẩy cả ngày cho sướng
    Dùng PO đổi thời gian VIP vào sv 18: (+50% xp master) lưu ý sv 18 vẫn pk được nên chú ý đừng để auto ở chỗ nguy hiểm dễ về làng, phí PO
    Điểm danh hàng ngày: khi bạn đã max rs thì khi điểm danh có thể chọn bonus 10% xp master khi party. Party 5 người là được tối đa +50% rồi, bằng một cái bùa MT đấy không ít đâu
    Party với tân thủ rs dưới 80 lần: +15% xp master/1 người. Tuy nhiên nếu team reset thấp thì train cũng chậm hơn và khó ks với các team khác

Các map train xp MT:
    Kanturu 4: map hot được các team ưu tiên hàng đầu, tuy nhiên cũng là điểm đen về tệ nạn pk chiếm bãi
    kanturu 2/ kanturu 4 ngược: không lo bị pk nhưng khá đông và khó ks. một số quái không cho xp MT
    Karutan 1/2: map rộng, nhiều bãi. đặc biệt karutan 2 có thể cắm đêm không lo pk (auto chết thì sau khi hồi sinh tự động chạy về chỗ cũ, có tác dụng làm quân địch nản chí éo thèm pk nữa)
    Raklion: cũng được nhưng ks nhau hơi nhiều
    Barrack: tương tự Raklion
    Arena: các bãi quái lvl cao cho xp khá nhiều, tuy nhiên một ngày chỉ đi được vài lần (3 tiếng một lần; chủ nhật 1h/ 1lần) Đặc biệt 9h45 sáng và tối CN arena có thỏ ngọc train xp lên ầm ầm
    BC/ Devil 7-8: xp nhiều, không bị ks nhưng tốn vé vào cổng
    Kalima 5-7: đang khá hot nhưng chưa đi bao giờ
    map vua: chỉ dành cho người trong liên minh thắng CTC

Thấy hữu ích thì like động viên cái nhé

10. bùa MT + giấu ấn sức mạnh + gấu + nhẫn gấu và sang s18 lên k4 160k kinh nghiệm MT 1 con quái ^^

11. tienthuhp

tienthuhp Chiến Binh

cảm ơn các bạn !

12. saukute1

saukute1 Hiệp Sĩ

pyongsengVaneb đã thích.
  13. saukute1

saukute1 Hiệp Sĩ

mấy bác cho em hỏi.. Karutan 1/2: rớt đồ gì hót k vậy để em cài auto lượm với

14. Sparrow

Sparrow Hiệp Sĩ

Rớt ngọc, đồ exl như các map thôi. có chăng thi thoảng rớt cái huy hiệu hoàng tộc nhưng cái đó giờ cũng chỉ hơn viên đá nguyên thuỷ chút

15. đá nguyên thủy đắt cmn hơn rồi thím

16. Vaneb

Vaneb Chiến Binh

K5 cũng có điểm hả cậu

pyongseng thích bài này.
  17. vào bài cuối k6 ý cậu

18. Huy hiệu master + gấu trúc + Nhẫn gấu trúc nâu + dấu ấn sức mạnh = EXP MT sẽ lên khoảng 60>100k ( phòng thường )
    còn phượng hoàng bạn nhấn tổ hợp phím : shift + chuột phải là sẽ đeo đc.nó là SSX nên có thể đeo đại quỷ + phượng hoàng cùng 1 lúc.

19. bãi cuối k5 cũng có điểm.

coixuongkk thích bài này.
  20. cuối k5 thì nên vào cuối k6 nhiều exp hơn . lại kiếm ăn đc =D>=D>

pyongseng thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi