[Event] Viết về người phụ nữ bên cạnh chúng ta.

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi MU_0nline, 2/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MU_0nline

MU_0nline <font color=DarkOrchid><b>๑۩۞۩๑_NữTặcHạSơn_๑۩۞۩๑</

Kinh thưa các bạn trên các Sever MUHN, Tân Hợp Nhất, Phục Hưng, Bá Vương và Thiên Mệnh.
    Ngày 08/03 sắp tới. chúng ta hãy thể hiện mình là 1 người ga lăng nhất và là một người đầy cảm xúc nhất với người phụ nữ bên cạnh mình. Hãy chứng tỏ cho mọi người thấy mình có năng kiếu văn chương và luôn yêu quý những người phụ nữ bên cạnh mình. (là mẹ, là vợ, là người yêu, là......)

[​IMG]I. Nội dung Event.
    Bạn hãy viết cảm xúc thực sự về người phụ nữ bên cạnh mình (là mẹ, là vợ, là người yêu, là......) có ảnh minh hoạ và trình bầy đẹp mắt thì càng đạt điểm cao. Có thể kể một câu chuyện, một sự việc mà bạn đang đã và sẽ làm dành cho người phụ nữ bên cạnh mình.
    [​IMG]II. Cơ cấu giải thưởng:

C
    ó 10 giải với Tổng trị giá là 30 thẻ Reset 20k dành cho các giải

• 1 giải nhất: 10 thẻ reset 20k

• 2 giải nhì: mỗi giải 5 thẻ reset 20k
    • 3 giải ba: mỗi giải 2 thẻ reset 20k
    • 4 giải khuyến khích: mỗi giải 1 thẻ reset 20k

[​IMG]III. Hướng dẫn tham gia.

Tại Topic này:
    [Event] Viết về người phụ nữ bên cạnh chúng ta.
    Nội dung bài viết:

• Thời gian tham gia từ ngày 02/03 đến hết ngày 07/03.
    • Ngày 08/03 BQT xét giải
    • Tối ngày 08/3 trao giải.
    Đối tượng tham gia: Tất cả các bạn là memb của Gamethuvn.net (MUHN,Tân Hợp Nhất, Phục Hưng, Bá Vương và Thiên Mệnh).

Bạn hãy tham gia giải ngay hôm nay để thể hiện được cho mọi người thấy memb Gamethuvn.net chúng ta là người luôn quan tâm đến những người phụ nữ bên cạnh mình như thế nào.
    [​IMG]Chúc Event thành công tốt đẹp.[​IMG]

Last edited: 5/3/12
  2. Tên tôi là: Lê Hoàng Minh
    Biệt danh: MynkLee
    Nơi đang sống: Hà Nội-Việt Nam
    Nhân vật: MasterBB
    Bài viết về người phụ nữ bên tôi

Có lẽ sẽ hơi lạc lõng khi nói "ở bên tôi" vì thật sự tôi và cô ấy cũng đã chia tay hơn 1 năm rồi.
    2 năm ở bên nhau có lẽ là quá đủ, câu chuyện cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu, chỉ có mong ước thời gian quay lại từ đầu...
    Ngày mới gặp nhau, khi mới bước vào lớp ( học sinh cá biệt đc bố mẹ chuyển từ Hà Nội về Hà Tây học) tôi suýt bị ăn đập vì cái dáng vẻ khá "ngứa mắt" của mình,thậm chí lớp chỉ có 11 thằng đực mà chúng nó cũng chả thèm chơi với tôi. Chỉ có em-khi đó làm lớp trưởng đến chào tôi và cho tôi chép Thời Khóa Biểu. Khi đó tôi nghĩ: cũng ko đến nỗi tệ lắm. Vốn bản thân khá là hài hước nhưng chỉ gặp những người hợp nhau mới có thể nói chuyện,gặp mấy thằng hay khoe khoang chỉ muốn cho nó cục gạch. Thầy giáo chủ nhiệm xếp ngồi ngay cạnh em,dần dần bắt chuyện thấy em hòa đồng,vui vẻ nhưng tôi thấy sau đổi mắt em có cái gì đó ẩn chứa nỗi niềm riêng. Sau này tìm hiểu mới biết gia đình em có mẹ đi xuất khẩu lao động,còn bố thì suốt ngày rượu chè,1 mình em phải gánh vác mọi việc trong nhà,từ những bữa cơm, giặt giũ, dạy kèm em trai học bài và cả chăm sóc bà thường xuyên ốm đau.
    Khi đó tôi bắt đầu nhìn em với ánh mắt nể phục, tôi bắt đầu quan tâm đến em hơn và có vẻ như em cũng dễ dàng nhận ra điều đó. Nhưng sự đời trớ trêu khi em và thằng bạn thân của tôi công khai trước lớp là 2 đứa đang có tình cảm và đang tìm hiểu nhau.
    Tôi quá khó xử khi 1 bên là Nghĩa,1 bên là Tình, nên theo bên nào?
    Và rồi tôi chọn Nghĩa, tôi ủng hộ ngầm 2 đứa, hy vọng 2 đứa sẽ tốt đẹp nhưng tôi cũng hy vọng cho bản thân...
    Mỗi khi 2 đứa nó giận nhau, cả 2 đều nhờ tôi làm "cầu nối trung gian", cứ tối đến là y như rằng tin nhắn 2 đứa gửi đến cho tôi liên tục (Cũng phải nói thêm là tôi hơn bọn nó 1 tuổi vì phải học lại 1 năm).
    Tôi vẫn vui vẻ giúp 2 đứa nó nhưng rồi bọn nó cũng chia tay, thằng bạn thì bảo chán, em thì bảo 2 đứa ko hợp nhau. Vậy là tôi lại có cơ hội....
    Em nói khi chia tay em cảm thấy ko có gì nuối tiếc, vì em đã ngộ nhận tình cảm của mình khi thấy Q (tên bạn tôi) khá đẹp trai.
    Khoảng 1 tuần sau thì tôi thổ lộ tình cảm của mình, em nói em cần phải suy nghĩ...
    Cuối cùng em và tôi quyết định ko công khai mà chỉ giữ bí mật riêng của 2 đứa.
    Đó là khoảng thời gian tuyệt vời, ban ngày ngồi trên lớp 2 đứa vui vẻ nói chuyện trên trời dưới biển
    Đến tối về nhà tiếp tục là những tin nhăn tình cảm, rồi những cuộc gọi mà tôi gọi để hát ru em ngủ (thú thật là giọng tôi cũng ko đến nỗi nào :D)
    Rồi khoảng hơn 1 năm sau đó 1 cú shock đến với em khi bố em mất vì bệnh gan
    Khi đó tôi đang nghỉ hè ở HN1 (nhà tôi ở Hoàng Mai), nhận tin từ thằng bạn.
    Ko suy nghĩ nhiều tôi trở về bên em ngay lập tức,mẹ em ở nước ngoài ko thể về vì công việc ko cho phép.
    Nhìn em khóc đến ngất lịm trong đám mà tim tôi đau như dao đâm...
    Rồi em sống như 1 cái xác vô hồn, ko tình cảm, ko quan tâm đến bất cứ thứ gì trên đời...
    Khoảng 2 tháng sau em nói chia tay vì muốn tập trung vào việc học vì năm nay là năm cuối cấp.....đến lượt tôi shock
    Kết quả học tập của tôi giảm sút đến mức suýt chút nữa ko đc thì tốt nghiệp, tôi cố gắng níu kéo 1 chút gì đó của mối tình này nhưng vô ích.
    Tất cả nhưng gì tôi còn lại là chiếc áo đồng phục chính tay cô ấy vẽ cho tôi và 1 bức ảnh của cô ấy.
    Tôi vẫn âm thầm theo dõi cô ấy qua những đứa bạn và biết giờ này em đã có người mới...
    Hy vọng em sẽ mãi hạnh phúc, anh vẫn luôn dõi theo em, đứng nhìn em từ xa giống như bài hát mà anh và em đã từng hát cùng nhau và cũng từng nói 2 ta sẽ không bao giờ giống như nhân vật trong bài hát ấy....
    Nhưng sự thật thì ko phải như vậy.......
    http://mp3.zing.vn/video-clip/Nguoi-La-Noi-Cuoi-Con-Duong-JustaTee-ft-LK/ZWZBZCI6.html

Last edited: 2/3/12
  3. Họ tên : Nguyễn Mạnh Cường
    biệt danh : Bin Béo ^^
    nơi sống : lào Cai_Yên bái
    nhân vật : NgThiha

Em! Anh Đã Yêu em rất nhiều;))

Mỗi ngày, sau những phút giây bù đầu với đống công việc ngổn ngang, sau những cuộc nhậu nhẹt bù khú với bạn bè, tôi lại thèm cái cảm giác được trở về bên em…

Mỗi người phụ nữ đều có một nét đẹp riêng và cái đẹp của em làm lòng tôi mê mẩn.

Tôi gặp em vào một ngày gió thu về chảy tràn trong lòng thành phố. Mùi hương hoa sữa thơm ngậy một vị ngọt béo. Hoa ngọt hay tình tôi đang ngọt. Tôi lang thang tìm bóng giai nhân, tôi tìm một “Đêm mùa đông đất Yên Bái” trong cái hơi thu se se lạnh. Cuối cùng, tôi đã gặp được người và tôi cũng đã gặp em.

Nhưng, bước chân tôi mải mê với gót giai nhân. Tôi quên mất có một thế giới khác là em luôn dõi theo tôi. Em là bạn thân của giai nhân mà tôi tìm kiếm. Em là một mùa thu nồng nàn lắng dịu bên cạnh một giai nhân gần gụi và ấm áp. Và không biết tự lúc nào, tôi bỏ rơi bóng giai nhân của mình, cuống quýt mải miết chạy theo em.

Em dịu dàng và đầy lòng nhân ái, trái tim em nhỏ bé mà ấp ôm biết bao nhiêu con người! Bên em, tôi được chứng kiến biết bao cảnh đời, biết bao số phận. Em xoa dịu nỗi đau bằng đôi bàn tay ấm áp, bắng trái tim nhân hậu bao dung. Em lắng nghe tiếng khóc của người con gái đã đánh rơi tình yêu, thổn thức trước tấm lòng mà người cha trẻ viết cho con trai mình ngày mẹ nó ra đi…Em đến bên những tâm hồn cô đơn nơi căn phòng vắng, lắng nghe họ trải lòng mình và đưa họ qua cả một mùa đông dài giá lạnh…Những khi em lí lắc bên tôi như một chú chim sẻ nhỏ là lúc tôi biết em đang vui. Có lẽ vì thêm một người bạn của em đã tìm được tình yêu, người ấy sẽ lại kể cho em nghe những xốn xang dịu ngọt thưở ban đầu. Có lẽ, vì có một ai đó vừa bước chân trở về từ con đường lầm lạc tìm đến em để cần một cái nắm tay vững trãi. Hay chỉ đơn giản, em vui trước cảm xúc về một miền quê, trước tình cảm của đứa con dành cho ba mẹ mình, tình cảm giữa những người bạn dành cho nhau, giữa những tình người rất thật…Này người tình nhỏ của tôi ơi! Có lẽ tôi đã yêu em mất rồi!

Tôi luôn thèm cái cảm giác được ở bên em, nghe lòng mình lắng lại và bình yên. Nhiều đêm nằm mãi không ngủ được, tôi lại lò mò bò dậy tìm đến bên em, chỉ để ôm em vào lòng, nhìn em nằm ngoan trong vòng tay mình,thế thôi…Có đôi khi em hỏi tôi: Sao cứ giấu nỗi đau vào sâu thẳm trái tim mình mà không chịu chia sẻ với em? Sao cứ đợi đến khi nỗi đau đã lành mới góp nhặt lại đem ra phơi chút nắng rồi lại vội vàng cất giấu nó đi? Em hỏi, bởi chỉ em biết có những lúc tôi vật vã và khổ sở như thế nào trong vòng quay cuộc sống này. Nhưng em ơi, tôi chỉ cần bên em trong những phút giây tôi chếnh choáng với đớn đau đã là đủ lắm rồi. Trước em, thằng đàn ông mạnh mẽ trong tôi không cho phép mình được yếu đuối. Biết bao số phận, bao cuộc đời đã chất chứa trong em…nỗi đau của tôi có là gì đâu mà tôi la toáng lên với em cơ chứ? Tôi sợ những phút giây em suy tư trăn trở. Tôi muốn em mãi là một em đầy hồn nhiên trong sáng lúc tôi mới biết tới em. Tôi sợ mất em, em có biết không? Vì ngoài tôi ra, còn biết bao người đàn ông đang vây quanh em, họ cũng yêu cái dịu dàng nhân hậu trong em…Đôi khi, cái thằng đàn ông ích kỷ trong tôi chỉ muốn giữ lấy em cho riêng mình. Nhưng tôi biết đó là điều không phải, tôi sẽ giết chết em, sẽ hủy hoại em. Vì…em là một thiên thần may mắn, em cần cho tất cả mọi người…

Từ khi quen em tôi quen thêm nhiều người bạn của em. Có những người tốt, có những người không tốt. Có những người dạy tôi chua cay bạc bẽo ở đời, nhưng đã rất nhiều người vực tôi đứng dậy sau những đớn đau. Em là thiên thần nhỏ của tôi. Và tôi mong tình yêu em dành cho tôi sẽ là mãi mãi, những tình bạn mà tôi và em đang có cũng sẽ là mãi mãi. Nói đi em! Để tôi biết rằng tôi không phải đang mơ! Để tôi biết tôi đang sống với một tuổi xuân, với tình yêu dành cho em nhiều như sao trên bầu trời và hoa dưới mặt đất …

Người tình nhỏ của tôi ơi! Chỉ mới vài tháng thôi mà anh yêu em như điên như dại. Em biết không, khi người đàn ông yêu đến một giới hạn nào đó, yêu bằng cả trái tim, họ sẽ biết mơ. Anh đã mơ., mơ tới một đám cưới của anh và em. Đám cướí đó nhất định sẽ có mặt những người bạn của chúng ta. Sẽ có chú Hiệp hài hước nhưng tâm trầm sẽ làm MC cho hai đứa mình. Chị Trang tươi trẻ xinh đẹp sẽ trang điểm cho em, để em mãi là cô dâu lộng lẫy nhất thế gian này. Linh và Hương sẽ thiết kế không gian cho phòng cưới của anh và em. Anh trai Minh sẽ làm phù rể cho anh nhé ^^, còn chị Heo Mập sẽ làm phù dâu cho em. Anh Đinh Khoa và Triệu Hoàng sẽ thay nhau nháy máy, sẽ có thật nhiều thật nhiều ảnh cưới của mình được các anh ấy lăng xê. Anh Hiếu sẽ bay từ trong Nam ra, anh ấy sẽ mang tặng anh và em nhành hoa giấy anh ấy hái trong con ngõ nhỏ bình yên của anh ấy, cài lên ngực áo anh và cài lên mái tóc em để những năm tháng sau này của hai ta sẽ mãi mãi là bình yên. Anh Kieumaison sẽ lại đeo mặt nạ cầm quạt hát bài ca chú tễu. Anh Bin sẽ vui mừng cuống quýt sắp xếp địa điểm cho đôi ta có một tuần trăng mật tuyệt vời. Và chị LIên sẽ đứng đó, nước mắt ngắn dài, sung sướng nhìn hạnh phúc đôi ta…Rồi cả bé Vy, con máy và cả Heo mập nữa, đội quân nhí nhố và sôi động ấy sẽ làm cho đám cưới của anh và em rộn rã tưng bừng…

Ôi, tôi đang lảm nhảm gì thế này? Anh yêu em quá rồi! Em là người con gái quan trọng nhất, quý giá nhất! Anh cảm thấy rất vui và hạnh phúc khi có em ở bên cạnh anh và anh mong ước rằng hình bóng ấy, con người ấy sẽ còn luôn ở bên anh mãi mãi, ở bên anh cả cuộc đời này@};-@};-

I would rather have had one breath of her hair, one kiss from her mouth, one touch of her hand than eternity without it. One!

Tôi thà được một lần cảm nhận mùi thơm từ mái tóc nàng, một lần được hôn đôi môi nàng, một lần được siết nhẹ đôi tay nàng còn hơn là sống bất tử mà không bao giờ có điều đó. Chỉ một lần thôi!

[video=youtube_share;U6jf6NOruJk]http://youtu.be/U6jf6NOruJk[/video]​

Chúc các bà, các mẹ luôn mạnh khỏe và hạnh phúc!

Chúc chị em ta thêm xinh, thêm trẻ, thêm yêu cuộc sống và tìm được những niềm vui, những sự đồng cảm và nhiều Thiệp 8/3
    "Hay ăn chóng béo ,
    Tiền nhiều như kẹo ,
    Tình chặt như keo ,
    Dẻo dai như mèo ,
    Mịn màng trắng trẻo ,
    Sức khỏe như Heo "​

4. Họ và tên : đào văn hà
    biệt danh : lấm lùn
    nơi sinh sống và làm việc : cầu giấy HN
    nhân vật :hiện tại là oliver
    sever HaNoi ss6

MẸ HIỀN YÊU DẤU
    mình tự dưng nhớ đến mẹ ! khi mình nghe các ca khúc này ! nghĩ thấm thía vết thương lòng ! cha mẹ nuôi mình khôn lớn từng ngày
    [video=youtube;v1DiEb0P_uA]http://www.youtube.com/watch?v=v1DiEb0P_uA[/video]

người con trai trong video ấy thật là vô cảm ! mình phát khóc khi nghe clip này !

“Đêm nay con ngủ giấc tròn
    Mẹ là ngọn gió của con suốt đời.”
    con đi đâu vẫn là con của mẹ
    suốt đời này lòng mẹ vẫn theo con

trong cuộc đời này có ai lại không lớn lên trong vòng tay của mẹ ! mình cũng vậy ! có ai thương con bằng mẹ ! con đau mẹ ruột đau hơn

nếu mà ngược lại được thời gian ! có lẽ tôi sẽ không bao giờ làm mẹ buồn làm mẹ rơi nước mắt vì tôi

[video=youtube;E638FHXhCvg]http://www.youtube.com/watch?v=E638FHXhCvg[/video]

TẤT CẢ LỜI CỦA CON DÀNH CHO MẸ THỂ HIỆN Ở 2 VIDEO TRÊN !
    CON XIN LỖI MẸ ! CON XIN HỨA SẼ HỌC HÀNH NÊN NGƯỜI

Last edited: 7/3/12
    Lặng Im, GoStyle, Li0n9 người khác đã thích.
  5. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Tên: Đặng Thành Đạt

Biệt danh: Emo

Acc: doantruong ( bán mất rùi giờ dùng acc emotional)

Mẹ yêu

Đây có lẽ là bức hình duy nhất mà 6 năm trở lại đây tôi chụp cùng mẹ

Cuộc sống bộn bề lo toan làm cho nhiều lúc tôi cũng ko thể có thời gian để 2 mẹ con ngôi tâm sự vs nhau 1 chút

Sinh ra trong 1 gia đình 4 chị em ( tôi là út và trên mình có 3 chị ), bố mẹ rất chiều chuộng tôi

Nhưng cũng vì gia đình nhiều con nên bố mẹ mải mê kiếm tiền lo cho cuộc sống nên cũng ít có thời gian lo cho 4 chị em tôi

Bố mẹ tôi đều đã lớn tuổi, nhưng so với những người bạn bằng tuổi, trông mẹ già hơn rất nhiều

mẹ tôi làm 1 công việc ko ổn định là buôn bán nhỏ ( lúa, gạo, ngô...) vì thế mẹ phải đi rất nhiều

Những ngày hè nắng mẹ đi buôn

Trên con đường đi học, tôi nhìn thấy mẹ đi từ xa trên chiếc xe đạp Thống nhất ( mà bố tôi trúng sổ số cách đây gần 21 năm, lúc đó tôi chưa ra đời ), tôi cảm thấy rất thuơng mẹ!

Những ngày nắng, mẹ đang ngủ.

Có tiếng chuông điện thoại vang lên

Mẹ nghe máy rồi lại lôi chiếc xe đạp lên đường đi thu mua lúa gạo

có khi mẹ đi cả 10km để lai 1 tạ gạo ( =100kg) bằng xe đạp, về đến nhà mặt mẹ đỏ bừng nó ko nên lời chỉ đến kiếm lấy 20k mua rau mua dưa mua thức ăn cho chúng tôi. Nhìn những cảnh như thế, tôi muốn rơi nước mắt nhưng ko dám.

Tôi chỉ biết đứng dậy pha cho mẹ 1 cốc nước mát, mẹ nhìn tôi cười âu yếm nhưng tôi rất ít nói chuyện, nên cũng ko hỏi han gì hơn

cũng 5 năm rùi, và giờ mẹ ko còn làm việc nhiều như trước nữa vì các chị của tôi cũng đã học song đại học và xây dựng gia đình

Có thể nói, mẹ cũng đã đến lúc được nghỉ ngơi

Nhiều khi tôi đi chơi cùng đám bạn, đến 23h30 mới về

Mẹ gật gù ngồi ở ghế chờ tôi

Tôi về nhà chỉ hỏi tại sao mẹ, mẹ chỉ nói ko ngủ được vì lo lắng cho đứa con trai duy nhất trong nhà mà

[video=youtube_share;0HOirs869IY]http://youtu.be/0HOirs869IY[/video]

Mẹ tôi từ nấu ăn cho đến việc dọn dẹp gia đình đều rất vụng về

Ngay cả cách ăn mặc cũng vậy

Mỗi khi mẹ đi gặp bạn bè hay đi chơi đều phải hỏi tôi xem hôm nay mặc gì??

Nói chung mẹ tôi là 1 người rất giản dị. sống qua loa ko cầu kì

Nhưng có lẽ mẹ buồn nhất là khi thấy tôi đi chơi mà ko lo học

Tôi tự thấy mình thật bất hiếu khi nhìn mẹ làm lụng vất vả như vậy nhưng mình ko thế cố gắng học tập được

Cứ nghĩ đến việc mẹ cong lưng đi chở lúa, gạo nhưng ngày mưa cũng như ngằy nắng thì tôi chỉ muốn học hết THPT rồi kiếm 1 công việc dù vất vả, tôi chỉ muốn mẹ được nghỉ ngơi vì tuổi của mẹ tôi đã trôi qua quá nửa cuốc đời rồi

Qua bài viết này và qua dịp gần ngày lễ 8.3 tôi muốn gửi thông điệp đến mẹ cũng như các bà mẹ khác là:
    mẹ đã hi sinh nhiều vì các con, con xin lỗi nhưng con ko muốn tiếp tục làm mẹ vất vả nữa. con cuả mẹ đã lớn và con tin con sẽ tự đứng trên đôi chân của mình để đỡ mẹ những lúc mẹ mệt mỏi. Con yêu mẹ!!

6. Tên (biệt danh) của tôi là: Vũ Minh Hoàng
    Nơi đang sống: Hưng Yên
    Nhân vật: CongTu418 SV Bá Vương

Người Ấy Luôn Bên Cạnh Tôi

Cảm giác yêu đến thật bất ngờ khi anh gặp em lần đầu tiên một ấn tượng thật sâu sắc từ cái nhìn ấy anh vẫn còn
    nhớ rất rõ mỗi khi nhìn thấy em cười một nụ cười không phải của một Hot girl , nụ cười của một cô gái điệu đà
    mà là 1 nụ cười của một thiên thần đôi mắt 1 mí biết cười ấy chông thật dễ thương tôi hay nhìn em đăm đăm
    rồi có lần tôi hỏi em :
    - sao em lại cười nhiều thế ?
    em đưa đôi mắt biết cười của mình nhìn tôi ngây thơ và nói
    - em cười bởi vì em thích cười , nụ cười làm cho em có thêm sức sống hơn làm em cảm thấy yêu đời hơn và
    càng cảm thấy yêu anh hơn nhiều khi thấy anh nhìn em cười .
    sau câu nói đó tôi như người không hồn chết lặng dưới cái bóng của em khi nghe được câu nói đó của người
    con gái mình yêu , thật hạnh phúc biết bao cảm giác đó không giống như trúng số độc đắc hay được mẹ mua
    cho điện thoại mới một cảm giác khó tả cứ thấy nao nao vui trong lòng mà không diễn tả bằng lời ra được
    câu nói đó làm tôi càng yêu em sâu đậm hơn càng cảm thấy cô ấy thật có trách nhiệm . nhiều người đã
    nói ngay trên các trang web của Teen cũng nói Tình Yêu tuổi Teen chỉ là một tình cảm bất trợt đến rồi
    đi theo năm tháng nhưng tôi lại nghĩ khác tôi yêu cô ấy thật lòng và cô ấy cũng vậy tình yêu tuổi học
    trò là tình yêu trong sáng mà ai trải qua tuổi học trò cũng đã từng nếm qua mùi vị của nó . tôi và cô ấy
    yêu nhau thật hạnh phúc tình yêu trong sáng không chút dả dối . một ngày tôi và cô ấy cùng đi chơi
    ngồi trên một bãi cỏ xanh nhìn lên bầu trời xanh thẳm cô ấy quay ra nhìn tôi và hỏi :
    - Anh ! đố anh biết tình yêu là gì ?
    tôi nhìn cô ấy cười và nói :
    - em thử nhìn lên bầu trời đi những đám mây trắng đang được bầu trời xanh thẳm bao bọc che chở tình
    yêu cũng giống như thế anh là trời còn em là mây anh sẽ bao bọc em che chở em không để những cơn
    gió cuốn em đi mất ^^
    - không đúng !!!
    -vậy thì là gì ?
    cô ấy liền cười nói :
    - tình yêu là một cốc nước trắng
    tôi liền cười to vì câu trả lời của em và nói
    - sao lại thế ?
    - Anh thử nghĩ xem cốc nước trắng nhìn nó thật giản dị và tinh khiết . Rượu, cà phê và trà cũng phải bắt nguồn
    từ nước đúng không tình yêu cũng thế cái nồng nàn, ngọt ngào, êm đềm và cay đắng cũng phải xuất phát
    từ lòng chân thành và những gì giản dị nhất .
    câu nói đó làm tôi đã hiểu rắng sao tôi lại yêu em đến thế , em đã cho tôi hiểu rõ hơn về tình yêu cho tôi sống
    trong hạnh phúc và tôi cần phải đáp trả nó một cách thật lòng nhất và cũng sắp đến 8 - 3 rồi tôi muốn gửi em
    lời chúc và một món quà mà tự tay tôi làm nó : chúc em luôn luôn cười thật tươi xinh đẹp hoc tập thật giỏi và
    hạnh phúc bên anh nhé !!! :x

[video=youtube;AvdbUkZYAYI]http://www.youtube.com/watch?v=AvdbUkZYAYI&feature=related[/video]​

Last edited: 3/3/12
  7. Mình đau - Mẹ khóc
    Mình buồn - Mẹ thương
    Mình mệt - Mẹ lo lắng
    Mình sai - Mẹ mắng
    Mình ngã - Mẹ đỡ
    Mình bệnh - Mẹ chăm
    Mình khóc - Mẹ dỗ dành
    Mình xa nhà - Mẹ nhớ mong
    ...
    ღ CHỈ CÓ MẸ THÔI ღ

8. Tên Đào công thịnh
    nơi sống Nam định
    nv Bell sv bv

CON YÊU MẸ
    CON XIN LỖI MẸ
    Mẹ àh. từ lâu lắm rồi con rất muốn nói những dòng chữ bên trên thành lời,con muốn nói con yêu mẹ mỗi ngày mới bắt đầu và muốn gửi lời xin lỗi đến mẹ những khi mẹ không vui. Nhưng cái bản tính nhút nhát và ngại thổ lộ trong con người con,nó khiến cho con chỉ có thể nói với mẹ nỗi niềm của mình qua diễn đàn này. con xin lỗi vì mẹ đã bảo con ngủ để đi học chiều mà con lại onl nhưng thấy ae gamethu viết nên con cũng háo hức quá mẹ ạk.
    Đã lâu lắm rồi mẹ nhỉ, cái hồi mẹ con mình dẫn nhau đi chụp ảnh nhân ngày sinh nhật lần thứ 3 của con ý,[​IMG] nếu mẹ không lôi mấy cái ảnh hồi đó ra xem thì có lẽ con đã quên từ rất lâu rồi. Công nhận hồi đó mẹ con mình cũng chật vật vì bố đánh bạc mẹ nhỉ<hum nay kể lại tội cũ của bố tí:P> con nhớ có lần mẹ con mình phải về nhà bà ngoại chơi vài hôm vì bố mẹ cãi nhau,[​IMG]con hồi đó thì chưa biết gì nên vẫn bình thản không để ý rằng mẹ đang buồn,đến giờ mỗi khi nghe chuyện bố mẹ lấy nhau mãi 5 năm mới sinh được con nên mọi người hp lắm mà con lại thấy buồn vì thực sự con đã làm bố mẹ buồn rất nhiều. Con biết bố mẹ bận làm ăn là để nuôi bọn con nên con cũng không có gì để trách bố mẹ,có trách là trách con thiếu trách nhiệm với bản thân,trách con bất hiếu. Con cái là tài sản,là niềm vui lớn nhất của bố mẹ thế mà con chỉ toàn làm bố mẹ thất vọng thôi. Mẹ rất yêu con,chiều con. Điều này con công nhận đúng như mọi người nói, nhưng con nhận ra mẹ làm mọi thứ là vì con, mẹ mong con nên người,mong con trưởng thành để làm gương cho các em. Mẹ thường nói " con là cả là con chim đầu đàn, con hỏng các em cũng hỏng theo". con cũng suy nghĩ nhiều lắm chứ. mọi người trong gia đình bảo con lầm lì, ít nói,mải chơi không chịu học hành, mẹ buồn nhưng o dám nói. Con nhìn thấy điều đó trong mắt mẹ,từ khi lên cấp 3.quả thật con đã chủ quan,đã tự cho mình nghỉ ngơi để rồi sa sút đã phụ niềm hi vọng của mẹ. Con đã thử học lại từ đầu nhưng khó quá mẹ ạk.Lỗ hổng trong kiến thức của con quá lớn rồi. Sau những tháng ngày mải chơi mải yêu giờ đây con nhận ra mình thật sai lầm. Mẹ bảo con lên cấp 3 là lớn rồi nhưng con còn 1 ngưỡng cửa quan trọng nữa là đh mọi mối quan hê chỉ nên bạn bè thôi.con đã không nghe mẹ,đã cho phép mình thử 1 lần và giờ đây việc thi đh cũng để bố mẹ phải giúp con. Con không hề muốn điều đó,con không muốn trong mắt bố mẹ con là 1 thằng ăn bám,nhưng con không đủ can đảm để nói mẹ àk,vì trách nhiệm của con quá lớn con là anh cả của các em,là cháu đích tôn của ông nội bố mẹ làm thế vì muốn mở mặt với mọi người,làm sao mà con có thể từ chối điều đó được chứ. Mẹ thường nói " Phải khôn lên không ra ngoài xã hội bọn nó đánh bật con ạk,con hiền quá sau này lấy vợ về nó bắt nạt" những lúc đó con chỉ cười. vì dù sao phụ nữ là những người chịu thiệt thòi hơn mà,chiều họ tí có sao đâu. bao lần những ngày đặc biệt của phụ nữ mẹ cứ trách sao nhà toàn con trai mà chả thấy ai chúc mẹ được 1 câu. Con cũng chả hiểu sao mình lại không giám nói trong khi với những người khác con có thể chúc không 1 chút ngại ngùng thì với mẹ con chỉ giám lặng lẽ gửi dòng tin nhắn ngắn ngủi,nhưng điều đó là vô nghĩa khi mẹ có biết đọc tin nhắn ở điện thoại bao giờ đâu.;)).con thấy buồn cười và trách cuộc đời sao để mẹ sinh ra trong thời khổ để mẹ gà đến thế,dùng dt cũng o biết dùng.:P.có lẽ mẹ làm lụng suốt đời chỉ mong để đem lại cuộc sống ấm no cho ae con thôi đúng không.Me nói sắp thi đh mà sao cứ béo quay lên thế,mai vào an ninh nó bắt chạy,cơm không no ngủ không yên thì thế nào.
    [​IMG]Mẹ đừng lo mẹ àk,con lớn rồi đã đến lúc con phải rời xa vòng tay,rời xa sự che chở của bố mẹ để tự quyết định tương lai của mình con sẽ cố gắng rèn luyện để mình cứng cáp hơn để có thể gánh vác được trọng trách sắp tới trong cuộc đời mình.
    Bố.Mẹ
    con yêu 2 người nhiều lắm,mặc dù những lời này không thể đến được với bố mẹ nhưng con cũng cảm thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn. con chúc mẹ 8-3 mạnh khỏe,vui vẻ để mãi ở bên con mẹ nhé,con cũng mong sẽ có 1 ngày của đàn ông để có thể nói lời cảm ơn đến người ba của mình.
    Con xin kết thúc ở đây thôi bố mẹ ak,1 lần nữa con xin cảm ơn và xin lỗi 2 người vì tất cả mọi thứ. Con thật hạnh phúc khi làm con của bố,của mẹ.
    chúc chị em BV có 1 8-3 thật vui vẻ@};-

9. A sẽ mãi mãi yêu và đợi e!!!

Tên tôi là: Nguyễn Văn Phương
    Nơi sinh sống: Thái Nguyên
    Là chủ acc: kkkk, sv Tân Hợp Nhất, tên nhân vật trong game: timnguoiye
    sau đây là bài dự thi của tôi. là một câu chuyện có thật giữa tôi và một người con gái....

Thái Nguyên, 21h32', lúc một tình yêu bắt đầu............

Lặng nhìn ánh mắt ấy , gương mặt ấy ... trong chồng bừng lên niềm hạnh phúc khôn nguôi .

Từ ngày vợ bước vào đời chồng , mọi thứ dường như đã khác .

♥ Con tim chồng chỉ nhìn một phía - nơi có vợ , có những hy vọng về tương lai thật êm đềm.

♥ Chồng đã không là con nít , không còn thích sự trải nghiệm đầy màu sắc trong tình yêu . Chỉ thích tựa đầu lên vai vợ , rồi nghe vợ khẽ gọi " ngốc " .
    ♥ Có những giận hờn làm cả chồng và vợ thật buồn , thật mệt mỏi ... Những lúc như thế chồng chỉ muốn ôm vợ thật chặt . chồng ko muốn thấy vợ buồn , dù chỉ là trong một phút giây ngắn ngủi cũng ko muốn đâu ...

♥ Chồng không cần là thiên thần , chồng cũng ko cần phải giàu có hay giỏi giang gì cả . chồng chỉ muốn làm chồng ngốc của vợ . Như thế là quá đủ vợ àh . Bởi vì hạnh phúc chỉ đến khi có vợ bên chồng thôi ...

Vợ - là điểm tựa to lớn nhất trong Chồng .

Vợ - là niềm hạnh phúc của đời chồng .

Vợ - là người mà Chồng đã chọn để bên chồng trọn đời .

Vợ - là người chồng yêu nhiều nhất ... và mãi mãi là thế .

Vợ yêu ạh !
    chồng muốn hét to lên cho cả thế giới biết chồng yêu vợ nhiều đến dường nào . Tình yêu ấy tựa hồ như biển trời vô tận . Dù ai có nói thế nào , dù dòng đời có muôn vạn đổi thay . Thì tấm lòng của chồng , trái tim của chồng , tình yêu của chồng cũng chỉ dành cho vợ .

Đừng bao giờ rời xa chồng vợ nhé !

Thái Nguyên 13h20', sóng gió bắt đầu... Và một người sẽ buông tay...

"em à...., anh buông tay em ra nhé,"
    anh không biết khi anh trượt chân ngã xuống ... em có kéo chặt tay anh lại không ?
    [H]ay em à .. buông tay anh ra nhé .. để anh rơi xuống ...
    [Đ]ể anh ở dưới đó mãi mãi .. và không gặp lại em nữa !
    anh chôn kín tình cảm này lại nhé ... anh mang the0 tình yêu anh dành cho em .. xuống bờ vực ấy em nhé
    ....
    anh nhắm mắt lại và anh không nhìn thấy gì đâu ...
    anh sẽ khôg thấy em ở đâu cả .. và cũng không thể chạy đi kiếm em như lúc xưa ...
    [M]ình đánh mất nhau phải không em?
    [M]ơ hồ quá tình cảm đôi ta ...
    em có thực sự cần anh không ??
    anh chẳng thể chắc chắn điều gì ...anh chỉ biết anh yêu em! Yêu thật sự và không dối trá!
    anh đau quá ... nhưng biết nói thế nào đây cho em hiểu ....
    anh buông tay .. anh chấp nhận mất em ... để aem hạnh phúc !
    anh xin lỗi nhé .. chỉ vì anh quá yếu đuối ... anh quá sợ mất em ..
    [N]hưng thôi .. lần này anh chấp nhận mà .. để em có thể tìm kiếm một hạnh phúc riêng cho em và xứng đáng với em
    ...
    [C]òn anh .. anhxin lỗi .. nhưng hãy cứ để tình cảm của anh được chôn chặt mãi ... và được yêu em trong lòng anh ... như thế ... có lẽ anh sẽ không cảm thấy hối hận !
    anh yếu đuối quá ... và cứ mỗi lần đối diện với em .. anh chỉ muốn anh ôm chặt lấy em ..
    [Đ]ễ anh biết em vẫn còn cần đến anh .. và vẫn yêu anh ....
    [N]hưng khôg thể phải không em ....
    anh xin lỗi ... nhưng anh yêu em ....
    [M]ình ....

[N]gừng yêu nhau em nhé !
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé ... để một ngày nào đó anh được thấy em cười ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé ... để em không lảng tránh anh như thế nữa ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé ... để em không phải buồn phiền mãi nữa ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé ... để em không còn trách nhiệm với anh nữa ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé .. để em không mất tự do như thế nữa ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé ... để em có thể kiếm ai đó quan tâm em hơn anh ...
    [M]ình ngừng yêu nhau em nhé .. để em đừng phải nghĩ ngợi gì về anh nữa...

anh đã cố nén lại .. không khóc nữa ... anh làm được mà .. nhưng anh đau lắm .. đau ở đây .. ở trong lòng anh này ....
    [anh] đã cố chờ đợi em ... như mọi ngày .. như mọi ngày em vẫn ở bên anh ...
    anh đã cố tự nhủ em bệnh rồi .. em mệt lắm và nên thông cảm cho em .. nhưng anhđau lắm ...
    [a]nh đã tự nhủ không dựa dẫm vào em mãi .. nhưng anh vẫn mún tìm em ...
    [a]nh đã cố không nghĩ về em nữa ... nghĩ cho anh nhiều hơn một chút .. nhưng anh không ngăn được nước mắt ...
    [a]nh đã cố nghĩ không được yếu đuối như thế nữa ... nhưng anh vẫn muốn có em như lúc trước mãi ...
    [a]nh muốn vượt qua thời gian này quá ... thời gian không có em ở bên cạnh anh ... buổi sáng ... ra chơi ... buổi chiều và lúc ra về ...
    [a]nh đang cố gắng tập sống không có em như thế ... mà sao anh lại đau quá ... anh muốn khóc thét lên ... nhưng anh không thể ... anh khóc quá nhiều rồi ... mắt anh sưng lên mất và anh sẽ xấu xí đi mất ... phải thế không em ?
    [a]nh sẽ ổn mà .. rồi dần dần anh sẽ không khóc nhiều như thế nữa ... và anh cũng không níu kéo em nữa ...
    [a]nh buông tay em em nhé ... để em cảm thấy hạnh phúc và thoải mái hơn ...

1 năm sau. có một người đang khóc
    người ấy khóc có phải vì hối hận và nuối tiếc 1 quá khứ ngọt ngào đã xa????

đêm nay từng cơn gió đông bắc đang thổi lạnh căm
    ngoài trời đang mưa ! mưa ướt áo anh như nước mắt anh khóc ngày xưa
    mưa ? hay là nc mắt anh rơi ?
    một chút kỉ niệm ngày xưa anh nhớ em , em ơi !
    còn đọng lại đây một chút kỉ niệm tình yêu hai đứa 2 phương trời
    còn đâu nữa để mà nhớ , còn đâu nữa đành quên đi tình yêu ngày xưa bây h vụn vỡ mất rồi

! tiếng yêu ngày xưa nói ra quá khó
    ngại ngùng mãi để rồi ta mất nhau
    nước mắt rơi em bước đi xa làm trái tim anh phải đau
    từng đêm trong nước mắt là từng ngày dài anh nhớ em
    nhớ từng dòng tin nhắn và cả giọng nói thân quen
    nhớ cả lời em hứa 12 tháng sau em sẽ quay về anh ko thể quên
    nhưng phải chăng chờ đợi như vậy làm trong em phai mờ đi một cái tên

vậy thôi !
    em bước đi rổi thì thôi nước mắt anh sẽ chằng còn phải rơi vì em nữa
    và anh có lẽ cũng chẳng cần phải giữ bao nhiêu lời em hứa
    vì tất cả đã vỡ tan thành bao nhiêu giọt mưa

gió và cây
    chuyện tình ngày xưa anh kể cho em đó em nhớ ko đây?
    nếu em giờ đang là lá thì anh sẽ phải là cây
    gió thổi rồi lá bay
    đôi tay anh dang rộng để cố níu lấy đôi bàn tay
    nhưng anh biết là anh sẽ ko làm dc đâu
    đôi tay anh ko đủ rộng
    tình yêu ko đủ đậm sâu anh ko giữ đc em lâu
    và thế rồi hôm nay em có còn ở bên cây nữa đâu?

khóc !
    anh đã khóc cho nước mắt anh phải rơi thật nhiều
    yêu !
    anh đã từng yêu một người con gái mang đến nước mắt cho trái tim anh
    dẫu cứ tưởng rằng con tim này sẽ ko bao giờ phải khóc
    cứ ngỡ ! rằng nước mắt này sẽ chẳng còn phải rơi vì một ai
    nhưng ! em đã đến đây
    để cho tim anh sống lại , bằng tình yêu em đong đầy
    và rồi em lại ra đi như thể lá kia rời cây
    bay xa theo xa xăm nghìn trùng .... mây

còn anh với bóng đêm thôi
    dẫu khóc thương một người
    và dù anh biết có trông mong cũng ko
    tìm bóng dáng ngày ấy có chăng chỉ trong giấc mộng
    tìm hoài một nơi có riêng mùa đông

ngày chia tay anh tìm đến men rượu để quên đi em
    chìm mình trong men cay rồi tự lừa dối chúng mình ko hề chia tay
    nếu biết trước có ngày hôm nay thì anh đã ko nói câu yêu để đâu phải đau thế này
    em đã muốn bước đi rồi thì thôi anh phải chấp nhận
    đành thôi
    chia tay đơn giản cũng chỉ là 2 chữ chia tay
    mình đành chia tay trong nước mắt của một ai đang rơi đắng cay em ơi

vẫn một mình anh lê bước trên con đường cũ
    vẫn thêm bài hát này nữa cho dù
    em ko quay trở lại thì anh vẫn chúc một câu hạnh phúc cho người anh yêu
    "nơi phương xa hãy sống hạnh phúc nghe em "

cho dù có chuyện gì sảy ra, cho dù em không còn bên tôi nữa... Nhưng tôi sẽ mãi mãi yêu em. Trên đời này em không phải là người con gái đầu tiên mà tôi yêu...Nhưng em sẽ mãi mãi là người duy nhất tôi trao trọn 1 t.y
    Phương trời xa H.P em nhé

[video=youtube_share;b1scpF24p9c]http://youtu.be/b1scpF24p9c[/video]

10. Tên tôi là: Phùng Ngọc Vũ
    Biệt danh: Vũ Đại
    Nơi đang sống: Nha Trang- Khánh Hòa - Việt Nam
    Nhân vật: phungvuKH ( MU Tân Hợp Nhất )

Tôi sinh ra vào những năm đất nước vừa giải phóng , giữa những cái đói bao bao quanh ...
    khi tôi lên 7 cũng là lúc tôi cảm nhận được cuộc đời , cảm nhận dc những ký ức xung quanh tôi ...
    ngày ấy do nhà nghèo nên Ba Mẹ tôi phải đi làm Xa , để lại tôi cho Bà Ngoại chăm sóc .. từng miếng ăn giấc ngủ , ngoại tôi đều lo cho tôi hết ...bước từng bước chân nhỏ bé theo ngoại hàng ngày đến trường , nấp sát bên cạnh ngoại để cái bóng to lớn ấy che nắng cho tôi ....
    Ngày tháng dần trôi đi , tôi lên 10 ...vừa học vừa đi gánh nước thuê cùng ngoại để kiếm miếng ăn qua ngày qua tháng ...
    Rồi bao năm tháng trôi qua ...ngày ngày ngoại vẫn luôn động viên tôi , an ủi tôi ..trong cuộc sống , trong công việc ..
    Cho đến hôm nay ...tôi bỗng thấy lòng mình vỡ òa như muốn khóc , khi đọc được event này ..có những cái trong cuộc sống có thể tìm dc , nhưng có những cái sẽ không bao giờ tìm được , một khi đã đánh mất đi ...
    Tôi giờ đã tròn 37 tuổi , đã lập Gia Đình và có 2 cháu ... Tôi đã mải mê lao vào cuộc sống bon chen để kiếm thật nhiều tiền , tôi đã quên mất đi những gì Ngoại tôi đã dành cho tôi :((
    Giờ đây nhìn lại ngoại trông thật nhỏ bé ...thương quá ngoại ơi :(( ..hình ảnh dưới đây là con gái tôi dất ngoại tôi đi vào nhà , tôi vô tình đã chụp dc ...nhìn cháu dắt bà mà tim tôi đau thắt :((

Tôi vẫn còn hạnh phúc khi dc gắn lên trên ngực một đóa hoa màu Hồng vào ngày lễ vu lan ..Tôi biết cuộc đời luôn là 1 quy luật xoay tròn , có sống thì có chết ...
    Cảm ơn BQT đã tạo nên 1 Event có ý nghĩa cao như thế này
    Qua topic này tôi xin gởi đến lời chúc phúc cho tất cả các Bà , Mẹ , các bạn Nữ ...luôn dc sức khỏe - Hạnh Phúc , Dc tôn vinh như những gì phụ Nữ VN đã làm được .
    Gởi đến cho những ai đang còn diễm phúc còn Bà còn Mẹ , hãy yêu thương và tôn trọng họ , họ đã thầm lặng nâng đỡ và che chắn cho cuộc đời mình ...
    Riêng bản thân tôi chỉ biết nói thêm 1 câu cuối cùng
    " NGOẠI ƠI ! CON THƯƠNG LẮM NGOẠI ƠI "
    Chúc BQT công việc tốt - Sức Khỏe .
    Chúc Event Thành Công Tốt Đẹp !

11. Tên tôi là: nguyễn hải dương
    Biệt danh: duongML\:D/
    Nơi đang sống: cộng hòa séc
    Nhân vật: VlPaNdPr0
    I.
    Ngày Quốc tế Phụ nữ là thành quả của đấu tranh lâu dài và lặng lẽ của hàng triệu phụ nữ trên thế giới. Trước đây do trọng nam khinh nữ, nên phận làm nữ chịu nhiều thiệt thòi nhất hàng thế kỷ. Lịch sử đấu tranh mới chỉ bắt đầu từ Thời cổ Hy Lạp, Lysistrata cuộc tranh đấu chống lại nam giới để chấm dứt chiến tranh.
    Lịch sử của ngày Quốc Tế Phụ nữ bắt đầu từ năm 1857 đến 1911.

Ngày 8 tháng 3 năm 1857, các công nhân ngành dệt chống lại những điều kiện làm việc khó khăn và tồi tàn của họ tại Thành phố New York: 12 giờ làm việc một ngày. Hai năm sau, cũng trong tháng 3, các nữ công nhân Mỹ trong hãng dệt thành lập công đoàn (syndicat) đầu tiên đã được bảo vệ và giành được một số quyền lợi.

50 năm sau, ngày 8 tháng 3 năm 1908, 15.000 phụ nữ diễu hành trên các đường phố New York để đòi được giảm giờ làm việc, lương cao hơn và hủy bỏ việc bắt trẻ con làm việc. Khẩu hiệu của họ là "Bánh mì và Hoa hồng" (Bread and Roses). Bánh mì tượng trưng cho bảo đảm kinh tế gia đình, hoa hồng tượng trưng cho đời sống tốt đẹp hơn. Sau đó, Đảng Xã hội Mỹ tuyên bố Ngày Quốc tế Phụ nữ là ngày 28 tháng 2 năm 1909.

Trong Hội nghị phụ nữ do Quốc tế thứ II (Quốc tế Xã hội chủ nghĩa) tổ chức ngày 8 tháng 3 năm 1910, 100 đại biểu phụ nữ thuộc 17 nước đòi quyền bầu cử cho phụ nữ. Chủ tịch là Clara Zetkin, phụ nữ Đức, đã đề nghị chọn một ngày quốc tế phụ nữ để nhớ ơn những phụ nữ đã đấu tranh trên toàn thế giới. Hội nghị đã chọn ngày 8 tháng 3 làm Ngày Quốc tế Phụ nữ. Ngày đó năm 1911 đã được hơn một triệu người tham gia trong các nước Áo, Đan Mạch, Đức và Thụy Sĩ.

Ngày 25 tháng 3 năm 1911, 145 nữ công nhân, phần lớn là di dân người Ái Nhĩ Lan và người Do Thái của hãng Triangle Shirtwaist Company tại Thành phố New York đã chết trong một vụ cháy trong xưởng dệt. Họ không có ngõ thoát ra ngoài được: cửa xưởng đã được khóa chặt để công nhân không được ra ngoài trước khi hết giờ làm việc (Điều này đã thúc đẩy việc sửa đổi luật lệ lao động). Có khoảng 80.000 người diễn hành trong các đường phố đã đưa đám tang lớn của 145 nạn nhân chết cháy.

Lich su ngay Quoc te Phu nu
    Năm 1912, 14.000 công nhân hãng dệt đình công và la Lớn "Better to starve fighting than starve working" (Chết đói vì chiến đấu hơn là chết đói vì làm việc). Nữ công nhân nghỉ việc 3 tháng.

Năm 1912, nhà thơ Mỹ James Oppenheim (1882-1932) viết bài thơ Bread and Roses sau lần diễn hành 14.000 đình công tại Lawrence, Massachusetts. Sự can đảm của họ đã làm cảm hứng bài Bread and Roses, thường đi hát trong ngày Quốc tế Phụ nữ.

Ngày 8 tháng 3 năm 1914: Phụ nữ Đức đòi quyền bầu cử nhưng đến ngày 12 tháng 10 năm 1918 mới được chấp thuận.

Ngày 23 tháng 2 năm 1917 theo lịch Nga, nhằm ngày 8 tháng 3 dương lịch, các nữ công nhân Nga đã ra đường biểu tình đình công, đòi bánh mì và đòi trả chồng con họ trờ về từ chiến trận. Cuộc đình công này đã khiến Sa hoàng Nicolas II phải thoái vị và góp phần rất lớn vào cuộc Cách mạng tháng Mười ở Nga.

Ngày 21 tháng 4 năm 1944, Quốc hội Pháp chấp nhận quyền bầu cử cho phụ nữ Pháp. Phụ nữ Pháp đã đi bầu hội đồng thành phố lần đầu tiên vào ngày 20 tháng 4 năm 1945. Trong lúc đó đàn ông Pháp đã được đi bầu từ năm 1848, tức là từ một thế kỷ trước 8 tháng 3 năm 1948, tại nước Pháp, 100.000 phụ nữ đã tổ chức một cuộc diễu hành tại Paris, từ Place de la République đến tượng Jeanne d’Arc.

Từ năm 1950 tại Việt Nam, vào ngày mùng 6 tháng hai âm lịch mỗi năm đều có tổ chức ngày lễ Hai Bà Trưng ở Sài Gòn, và sau đó đã dùng ngày lễ này làm ngày Phụ nữ. Mỗi năm đều chọn một nữ sinh trường Trưng Vương và một nữ sinh trường Gia Long đóng vai Hai Bà Trưng ngồi trên bành voi trong dịp cử hành lễ.

Năm 1971, Thụy Sĩ chấp nhận quyền bầu cử cho phụ nữ.

8 tháng 3 năm 1975, bắt đầu chú ý và tổ chức ngày Quốc tế Phụ nữ.

Năm 1977, nghĩa là hai năm sau ngày Quốc tế Phụ nữ, Liên Hiệp Quốc quyết định mời các nước dành một ngày để nói lên quyền lợi của người phụ nữ và hòa bình thế giới. Và ngày 8 tháng 3 được chọn để trở thành ngày lễ chung cho nhiều quốc gia trên thế giới.

II.nhật kí người tôi yêuTôi là một giáo viên ngoại ngữ vừa ra trường, thứ tiếng tôi dạy khá hiếm người học và cũng hiếm cả người dạy, do đó mà dù ít học sinh, tôi vẫn kiếm được số tiền đủ trang trải cho một cuộc sống sung túc, đủ đầy nơi thị thành. Tôi đã từng có người yêu cho đến khi gặp anh.

Anh là học trò của tôi, một trong số ít những học trò thật sự sáng giá. Anh hơn tôi 4 tuổi và đã có gia đình. Ngày đầu anh tới đăng kí học, tôi đã nghe tiếng sét ái tình nổ bên tai. Từ ngày có anh trong lớp, tôi thường cố tình kéo dài giờ học để được ngắm anh nhiều hơn.

Tôi giao cho lớp thật nhiều bài tập để có thể rảnh rỗi ngồi ngắm anh hàng giờ liền. Anh không đẹp trai nhưng rất nam tính. Vẻ nam tính ấy toát ra từ cả dáng điệu, giọng nói cho đến cách anh đối xử với phái nữ. Càng ở gần anh, tôi càng thấy xao xuyến, khó lòng kiềm chế nổi.

Anh đang là trưởng phòng một công ty kinh doanh có tiếng. Thu nhập cao nên lúc nào anh cũng thật lịch lãm trong những bộ cánh sang trọng. Tôi không thể phủ nhận rằng đó là một phần tạo nên sự hấp dẫn của anh, hơn hẳn so với cậu người yêu vừa ra trường và đang long đong kiếm việc để trụ lại thành phố của tôi.
    Mỗi buổi học, tôi đều cố dành thật nhiều sự quan tâm đến anh và mong anh nhận ra điều đó. Tôi rất nhiệt tình giải đáp mọi thắc mắc của anh và thường xuyên dành cho anh những lời khen ngợi ngọt ngào. Tôi thường chớp cơ hội để nhìn thẳng vào mắt anh, nồng nàn, say đắm.

Mỗi khi đứng gần anh, tim tôi chỉ như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực. Bởi tình cảm ấy mà dù biết anh đã có gia đình, có vợ và một cậu con trai xinh xắn, tôi vẫn quyết giành lấy anh cho riêng mình.

Qua những “tín hiệu” càng lúc càng dồn dập và rõ ràng của tôi, dường như anh cũng nhận ra phần nào, song anh không hề tỏ thái độ, không phản đối, cự tuyệt mà cũng chẳng vồn vã đón nhận. Anh như còn đang bối rối, lưỡng lự. Biết rằng anh đã xao động, tôi càng tấn công mạnh hơn.

Tôi có nhan sắc, lại đang ở cái tuổi đẹp nhất của người con gái, chưa người đàn ông nào từng từ chối tôi, bởi vậy mà tôi luôn tự tin, tôi tin rằng trước sau gì anh cũng sa vào cái lưới tình xảo quyệt mà tôi đã giăng ra.

Tôi chủ động đề nghị anh đến để “kèm cặp thêm” vào các buổi tối trong tuần. Nể tôi, anh không từ chối. Những khi ấy, chỉ có mình anh và tôi. Tôi cố tình ăn mặc thật khêu gợi, trang điểm thật đẹp và thỉnh thoảng, vờ chút hớ hênh làm anh phải đỏ mặt.

Một tối thứ bảy, tôi hẹn anh tới quán cà phê, nói rằng lớp học tổ chức sinh nhật cho tôi. Anh vội vã đến với bó hoa thật đẹp, nhưng chẳng có ai ngoài tôi đang chờ đợi anh trong bộ váy rực rỡ, dưới ánh nến lãng mạn, gợi tình. Đêm đó, anh và tôi đã vượt quá giới hạn.

Tôi say đắm trong vòng tay mạnh mẽ của anh, quên hết cả thế giới, quên cả chàng người yêu đang mòn mỏi đứng đợi tôi vì buổi hẹn. Còn anh cũng mê mải trong tình mới, giây phút bên tôi, anh dường như quên cả gia đình và người vợ hiền thục đang đợi anh bên mâm cơm đã nguội ngắt tự bao giờ.

Càng ngày, tôi và anh càng lún sâu hơn vào mối tình ngang trái. Anh đã chủ động tìm đến tôi, còn tôi thì chẳng thể cưỡng nổi trái tim mình. Chúng tôi quấn quít lấy nhau vào bất cứ thời gian rảnh rỗi nào trong ngày.

Sự lén lút càng làm cho tình yêu thêm thi vị, hứng khởi. Tôi đã ruồng rẫy chàng người yêu nghèo để đến với anh và tự cho rằng mình đã hi sinh vì anh quá nhiều, bởi vậy, tôi không cho phép anh bỏ rơi tôi, phụ bạc tôi. Tôi muốn giữ anh cho riêng mình, chỉ mình tôi thôi, tình yêu vốn rất ích kỉ.

Mỗi ngày bên anh, cái ý nghĩ ấy càng lớn dần trong đầu tôi, thôi thúc tôi chiếm vị trí của vợ anh, xen vào giữa một gia đình đang yên ấm. Những cuộc điện thoại của vợ anh vào lúc chúng tôi đang đam mê, hạnh phúc làm tôi cồn cào, sôi sục, giận dữ, sự lúng túng, những lời dối trá của anh với vợ chỉ càng làm tôi thêm căm ghét chị ta. Dù vậy, tôi vẫn cần lợi dụng chị ta để đạt được mục đích của mình.

Âm mưu nham hiểm chia rẽ tình mẫu tử

Tôi khéo léo tiếp cận vợ anh trong lớp học nấu ăn mà chị ta tham gia mỗi tối. Khác với tưởng tượng của tôi về một “phu nhân trưởng phòng” sành điệu và giàu sang, chị ta trông thật tầm thường, cục mịch và chất phác. Chẳng khó gì để làm thân với một người phụ nữ suốt ngày chỉ biết đến nội trợ, không người thân, không bạn tâm tình.

Không bao lâu sau, tôi đã trở thành người mà chị tin tưởng đến nỗi có thể tâm sự mọi chuyện. Chị là mối tình ở quê của anh, sau khi ra trường, anh lấy chị rồi chuyển lên thành phố lập nghiệp. Hồi ấy anh chị rất nghèo, bởi vậy mà sau nhiều năm, khi đã có của ăn, của để, chị vẫn không thôi cái tính tiết kiệm, dè sẻn.

Chị thậm chí còn chẳng bao giờ dám mua một bộ quần áo hàng hiệu, không bao giờ biết đến trang điểm, phấn son. Chị sống với anh chỉ bằng tấm lòng chân chất của người phụ nữ nông thôn thuần hậu. Điều ấy khiến tôi thấy mình hơn hẳn chị về mọi mặt và càng củng cố vững chắc hơn cái ý nghĩ rằng chị không xứng để làm vợ một người đàn ông tài hoa như anh.

Dần dà, chị mời tôi đến nhà chơi, ăn cơm cùng gia đình như một người khách quí. Lần đầu gặp tôi ở nhà, anh sững sờ cả người, nhưng tôi an ủi anh rằng mình chỉ muốn làm một người bạn của gia đình anh. Những lý lẽ mà tôi đưa ra hoàn toàn thuyết phục và anh đành để tôi tự tung tự tác theo ý mình.

Biết anh có cậu con trai nhỏ tuổi rất thông minh, hiếu động, mỗi lần đến chơi tôi lại cố tình mua cho cậu bé những món quà đắt tiền mà không đời nào mẹ nó dám bỏ tiền ra để mua. Cậu bé mê mẩn đi vì những món đồ chơi ấy và nó mong ngóng tôi đến mỗi ngày.

Không những thế, tôi còn dành tối đa thời gian có thể để chơi cùng con trai anh. Tôi động viên vợ anh rằng chị ta cần có khoảng thời gian cho riêng mình, thoát khỏi bộn bề những công việc nhà cửa, chồng con và ngỏ ý sẽ trông nom thằng bé khi chị đi “đổi gió”. Chị như người vớ được cọc, hồ hởi đồng ý mà không chút nghi ngờ.

Những lúc ấy, tôi thường dẫn cậu nhóc đi công viên cho nó chơi tất cả những trò chơi mà nó đòi. Nó cười như nắc nẻ, về rồi vẫn còn tiếc nuối: “Lần sau dì lại cho con đi tiếp dì nhé!”.

Nó gọi tôi bằng dì thật thân mật, nhưng với tôi thế vẫn chưa đủ, tôi muốn làm mẹ nó. Bởi sự hiểu biết hạn hẹp của mình nên chị không thể trả lời thằng nhóc những thắc mắc con trẻ, cũng chẳng đủ kiên nhẫn để dạy cho nó những bài tập đọc, tập viết ở lớp.

Chị thường quát mắng làm thằng bé khóc lóc, mỗi lần như thế, tôi lại xuất hiện như một “vị cứu tinh”, “cô tiên trong cổ tích” của nó. Tôi từ tốn dạy cho thằng bé hiểu bài và hào phóng thưởng cho nó những chuyến đi chơi, những món quà đắt tiền. Thằng bé yêu tôi lắm. Nó gọi tôi là “dì biết tuốt” và lúc nào cũng quấn lấy tôi.

Căn nhà của tôi từ đó cũng trở thành nhà thứ hai của nó. Mỗi lần bị mẹ mắng, thằng nhóc lại nằng nặc đòi sang nhà “dì”. Biết vậy nên tôi thường rủ rỉ với nó rằng: “Ở với dì sẽ không bao giờ bị mắng, lại được chơi thật nhiều”, và tiêm nhiễm vào đầu óc non nớt của nó cái ý tưởng xui bố bỏ mẹ để về ở với dì. Thằng bé vốn rất nghe lời tôi và tôi tưởng rằng mình đã sắp đạt được mục đích.

Một lần, anh cãi nhau với chị và chuyện quan hệ giữa chúng tôi vỡ lở, chị tức giận đòi bế con về nhà ngoại ở quê, song anh giữ chặt lấy thằng bé, chị chẳng còn cách nào khác, đành ra đi. Mấy hôm chị xa nhà, anh đưa con sang nhà tôi ở. Tôi khấp khởi mừng thầm, tưởng rằng mình đã có anh, có gia đình của riêng mình.

Nhưng những ngày ấy, cứ đến đêm là thằng nhóc nhà anh lại nằng nặc đòi mẹ, nó khóc nhèo nhẽo cả đêm dù tôi đã hết sức dỗ dành. Tôi tạo áp lực để anh mau chóng dứt khoát với vợ, nhưng đúng lúc chúng tôi đang cãi nhau thì thằng nhóc xuất hiện. Nó lại khóc toáng lên đòi mẹ.

Đang lúc tức giận, tôi quát thằng bé mấy câu và nói rằng tôi là mẹ nó. Thằng nhóc nín bặt một giây, nhìn tôi ngỡ ngàng rồi gào lên như vỡ toang cả cổ họng, nó vơ đống đồ chơi đắt tiền mà tôi vừa mua cho hồi chiều, thẳng tay ném vào tôi, luôn miệng: “Mẹ cơ! Cút đi!”.

Thái độ của thằng nhóc làm tôi sững sờ, còn anh thì vội vã bế con bỏ đi. Anh đưa con đi tìm mẹ nó, người mà cả nó lẫn anh đều thực sự cần. Tôi chơ vơ một mình trong nỗi tủi hổ, bẽ bàng và hiểu ra thế nào là tình mẫu tử không thể chia lìa.

12. ứng viên!@};- đọc bài này thấy xúc động

13. Tên tôi là : Lê Hải Anh ([KS].Killer) onion15
    Nơi đang sống: Vĩnh Tường- Vĩnh Phúc
    Nhân vật: BemZ (DK)
    G HaiPhong ^^~

Tình Yêu Trẻ Con- Đang Yêu Sẽ Yêu Và Mãi Yêu
    Ngày …Tháng …Năm
    Ngốk ui ! Ngốc ak!
    Lắm lúc a Ngốc lắm ý, ngốc đến mức em phải nghẹt thở. Nhiều lần e thì thầm cho a biết e muốn gì? em cần gì? mong gì? từ a iu nhưng a không hiểu a khờ lắ. Nhưng em không giận a vì điều đó đâu, con người mà trên thế gian này không có ai là hoàn hảo cả chúng ta cần phải có thời gian bên nhau nhiều hơn. Cũng gần đc 9 tháng rùi thời gian cũng không phải là ngắn mà sao em cảm thấy thời gian 2 đứa bên nhau ít đến vậy. Có phải em quá tham lam không ? Ngốk à ! Em muốn nói với Ngốk câu này , em đã gửi tất cả Tình cảm của mình vào đây Tiamo
    Điều đó thật là tuyệt diệu đúng không a. Tình yêu do tạo hóa ban tặng nên ai có đã Có 1 nƯả của mình thì hãy bít trân trọng nÓ. A iu tại sao nữ thần lại độc ác thế hả a. Tại sao? người lại ban tặng cho em 1 trái tim không biết iu, không có cảm xúc để rùi e lại phải tự tìm kiếm,Người không zạy em cho em cách iu, cách chia sẻ các làm mọi người quanh em đc zui, người phải bắt em phải đi giữa những bờ cát trắng mênh mông thả hồn vào những cơn gió. Người chỉ bảo với em rằng sẽ có 1 chàng hoàng tử từ 1 xứ sở kì diệu sẽ mang đến cho em một nụ hôn ngọt ngào.nhưg tiêu nắng sưởi ấm trái tim em. Và rồi ngày tháng trôi qua điều mà em chờ đợi đã tới. Vào 1 ngày đẹp trời những làn mây nhẹ nhàng thanh thản lướt qua, những tia nắng dịu êm đã tới (Mình Hôn em Nó) onion2 Chàng Hoàng tử bước tới vườn Hồng gai, nơi mà bấy lâu nay không 1 ai dám bước chân tới, phải chăng nữ thần mún thử thách chàng. Với sức Mạng Tìng yêu S2 mà nữ thần đã giáng xuống trái tim chàng đã giúp chàng vượt qua thử thách và đến với tôi.Chàng bước tới cánh cửa hồng nhẹ nhàng gõ cửa trái tim tôi.Tôi cảm giác thật hồi hộp khó tả , như tui đã ngủ lâu lắm òy bỗng nhiên có 1 chàng trai đến trao cho tui Nụ Hôn Thiên Thần (Kiss Angel)
    Ak! a nè a có tin vào 2 chữ Định Mệnh không . Đối với e thì e tin a ak.E nghĩ Đinh Mệnh sẽ đưa 2 ta đến bên nhau. Hai chúng ta sẽ đi trên 2 con đường 1 là song song ,2 là cắt nhau tại 1 điểm. E không hứa là sẽ iu a mãi mãi nhưng em hứa e sẽ iu a đến khi a không còn iu em nữa.E và a sẽ đi lên thiên đường hạnh phúc từng nấc thang sẽ in dấu chân of 2 ta. Nhưng a ui chắc đi lên Thiên đường hp cao lắm a nhỉ A phải nắm chặt lấy tay e nha!… E pít là a hay đùa với em lắm ,a sẽ giả vờ thả tay em ra . Nhưng a đừng làm thế em sợ lắm a à , a nhớ chưa. onion19onion19 " A là nắng ấm áp,a là mưa lang thang"… em không thuuộc nữa nhưng em có cái Link nè [video=youtube;57ukPuq1W_A]http://www.youtube.com/watch?v=57ukPuq1W_A[/video] E không muốn xa a đâu mỗi khi xa a tính của em lại thay đổi.… Khi bên a em là cô bé nghe lời, dịu dàng, nhưng không hỉu tại sao xa a e lại trở thành 1 cô bé nóng tính đến như vậy onion8 Piglet Unruly của mình đó :x

Tai sao con chym lại hót
    Tại sao hoa lại tỏa hương thơm ngát
    Tại sao làn mây lại trôi êm dịu
    Tại sao sự sống lại cần những tiêu nắng ấm áp
    Tại sao tạo hóa lại tao ra ADAM và EVA
    Tại sao em lại yeu anh Nhiều đến như thế onion7onion7onion7onion7onion7

A ! ui em đang vết thư cho anh trong giờ học nè .Cô giáo đang xuống gần tới chỗ em rùi không biết cô có thấy gì không. Thui nha!zZZ a đọc xong thì phải hỉu e cần a đến nhường nào. CẤM XÉ BỎ PHẢI GIỮ LẤY KHÔNG THÌ ANH CHẾT MÍ EM onion26 UH anh biết rùi không giữ vk không iu onion17onion5
    Vợ tui viết đó ^^~ mới chuyển sang khố Toán , Văn ,Anh sang đó. không học bài mà ngồi Tương tư viết thư ^^~ cho mình onion17onion17onion17
    Năm lớp 10 đc Thầy yêu Bạn Mến cho học lại năm nữa … ngày trước Học Hành bê tha , Lang thang la cà (Tập tành hút thuốc) sa đà, phá phách,chơi không ai quản nổi ( Bố phải nghỉ làm 2 tuần về chông mình ) ngoan hơn 1 tí nhưng vẫn rượu chè (không cờ bạc) … lúc hè đi chơi game đêm không biết về nhà đi chơi bạt mạng, tụ tập bi-a… lần đầu tiên đập đá cắn lắc … đi hát … nhà nghỉ … sog bước vào năm học mới … lớp mới vào học cùng thằng bạn đúp cùng 2 thằng lại thân nhau (Tình Bạn) ^^~ … đi học cũng zui nhưng trong lớp không quen ai,cũng buồn lắm cơ :( sog dần dần quen đi chém gái thấy zui zui (3~4 em Ngon) :D chém ngay đc ngay em tên Hương sn 95 xinh gái bụ bẫm trắng trẻo nhà có 2 chị em sắp có thằng thứ 3 hay sao ý onion3 đứa em xinh hơn chị onion6 và sau đó chém đổ đc em nó, học cùng lớp yêu nhau ở lớp sợ bà chủ nghiệm,e nó chuyển lớp lớp sang khối D. Làm mình nhớ khi ở lớp cũ ngồi gần nhau nc zui zui ^^~ thỉnh thoảng hôn cái chào buổi sáng :D từ khi yêu em nó mình ngoan hẳn.Em nó không cấm mình chơi game,hay hút thuốc (nhưng không đc hút trước mặt ^^~) chỉ không đc láo la cà nữa là em nó iu ^^~ yêu em nó mình có thêm 1 tí nghị lực + niềm tin để học sog cái lớp 12 :D thks e iu :x em làm a zui nhiều lắm … nhưng có lúc em làm a pùn… nhiều lúc hờn ghen vu vơ làm 2 đứa cãi nhau … a luôn chiều em … a không muốn toz tiếng sog lại làm em khóc mỗi khi khóc 2 bờ mi em úa ra làm a cũng buồn theo Xin Em Đừng khóc nha! onion19onion19onion19 a chỉ muốn em cười thui Môi em chúm chím anh chỉ muốn hun cho cái (Tình Yêu) :-*
    Nhiều khi 2 đứa trên chiếc xe đạp Asama đi trên bãi cát trắng cùng ngồi tâm sự ngắm sông Hồng onion29 gió mát vi vu vi vu thổi nhẹ cùng với giọng nói ngịt ngào cùng với câu ( Anh Yêu Em yêu anh nhất ) onion18 lòng tôi lại xao xuyến :D mình cũng đáp lại ^^~ Me Too
    Từ khi 2 đứa dùng Sim đôi VietNamobile Nào Hãy Cùng Nói với Việt Nam :)) 2 đứa nói mệt nghỉ trong giờ học cũng buôn khổ quá… nhiều lúc hết chuyện toàn lôi bố mẹ ra chửi nhưng ko chấp con gái :)) … cứ khi nào đi ngủ lại mở máy tính lên ( ck ơi cho vk nghe nhạc vk còn ngủ ^^~, vk chúc ck ngủ ngon luôn nha! khi không thấy vk PM lại thì ck hãy tắt máy và ngủ cùng vk nha! iu ck nhớ sáng mai phải gọi vk zậy ) list nhạc vk hay nghe nè.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=Cs_ioRyHWPgS
    Hương à anh thực sự không phải là người con trai tốt,a trưa làm đc nhiều điều đối với em nhưng từ khi e nhận lời yêu a và anh đã đc Yêu em, anh đã có Niềm tin ,Nghị Lực và biết đứng zậy sau bao lần vấp gã , Tiếng Cười ,Khát vọng … và nhiều sự tốt đẹp nữa . Thực Sự a cám ơn và yêu e nhiều lắm Hương à! 2 ta cùng bước nha! :x onion2
    Tình yêu trẻ con thế đó tuy trẻ con khờ dại nhưng mà trẻ con luôn đúng ^^~ dù đó là sai trái. Tình yêu nó đẹp giản dị đợ sơ nhưng đầy sự tinh tế khi có sự kết hợp của 2 ta … 1 tình yêu trân thật :x cùng với những lúc 2 đứa đàu nhau… cãi nhau… cùng vào bếp… v…v… tất cả những thứ đó hòa quyện lại với nhau tạo thành Nồi Súp Tình Yêu Đầy Hương Vị và Màu sắc thật thơm ngon và giàu chất dinh dưỡng ^^~.A không biết yêu em đến khi nào nhưng mà a sẽ yêu em mãi mãi vk à vk đừng từ chối a nhe khi đó a sẽ buồn đó khi anh buồn không cái gì có thể cản anh đâu ^^~… và bây giờ a đã iu … đang iu em và anh cất tiếng hát yêu đời cùng bài ca About Luv
    Khi anh yêu em, anh biết trái tim anh thuộc về em Dù qua bao nhiêu gian nan, dù qua bao nhiêu khó khăn Khi ta bên nhau ôi hạnh phúc anh ôm chọn vòng tay. Tay em này, tay anh này….Đôi ta cùng bước lên thiên đường ước mơ. Chỉ có 2 ta, chỉ có ước mơ. Và lời yêu đó em dành riêng cho anh thôi. 1 ước mơ luôn cùng anh chung bước vai kề vai Em tươi cười, anh yêu đời… ( A yêu E nhiều lăm Hương à )
    [​IMG] I Like You
    TÌNH YÊU THẾ ĐÓ THẬT LÀ ĐẸP :x
    a Còn Muốn viết nhiều lắm cơ sợ Diễn đàn sập thui em thông cảm nha! [video=youtube;zrSaNpAt9FM]http://www.youtube.com/watch?v=zrSaNpAt9FM[/video]

Anhonion7 onion2Hương

Chúc Event thành Công tốt đẹp!

Last edited: 7/3/12
  14. cũng hay đó.chúc t.y của 2 e mãi hp nhé^^

Bell, bigbang, Scorpion1 người khác đã thích.
  15. hay cực luôn ý :)) lắm cảm xúc lắm nhưng viết thế thui muốn nghe alo tao kể cho :D

BellScorpion đã thích.
  16. Tên tôi là: Hoàng việt Hoan
    Nơi đang sống: thành phố Thái Nguyên
    Nhận vật: Mynhanbuon (Sum)
    Sever Thiên Mệnh
    Mẹ kính yêu..!

Giờ này mẹ đã ngủ?

Con muốn viết tặng cho Mẹ nhân ngày 8/3. Đây là món quà đầu tiên con tặng Mẹ vào ngày 8/3 đấy Mẹ nhỉ.

Mùng 8-3 là gì hả mẹ? Với mẹ chỉ giản đơn là 1 ngày bình thường thôi nhỉ.

Con khóc. Và con nghĩ về mẹ. Từ khi con hiểu được 8-3 là gì? Con đã làm được những gì cho mẹ.

- Ngày cấp 1 con xin mẹ 2.000 đồng để đóng tiền mua hoa cho cô giáo chủ nhiệm. Đi học về thấy mẹ đang bán những tạ củi đen nhẻm, cái cân phải luồn đòn gánh vào vì chưa có cân bàn... vai phải mẹ thường đau mỗi tối.

- Ngày cấp 2 con xin mẹ 10.000 đồng để ngoài tiền mua hoa cho cô, còn mua thiếp từ 7/3 hí hoáy cả đêm tô vẽ, tặng những người bạn con yêu thương. Mẹ nằm trên giường vắt tay lên trán: "Tháng này bố mày chắc không được nghỉ phép"...

- Ngày cấp 3 con xin mẹ 50.000 đồng, để cùng các bạn trong lớp cắm trại và liên hoan tới tối muộn mới về. Mẹ đã lau sạch sẽ nhà cửa, mâm cơm tối vẫn còn để gọn gàng thức ăn cho riêng con. Con say quá liền leo lên giường ngủ tới sáng...

- Đại học. Con là cán bộ lớp, con chúc mừng nhiều người lắm, bạn bè, cô giáo, những cô bác con quen...những ngôn từ dí dỏm và đặc biệt dành riêng từng người. Mẹ điện thoại lên và nói những điều như ngày nào cũng điện để nói: " Đi ngủ nhớ mắc màn, tối nhớ cài cửa thật kỹ, ngủ sớm đi, Chơi ít thôi".

CON CHƯA BAO GIỜ NÓI ĐƯỢC 1 CÂU CHÚC MẸ.
    Chưa 1 bó hoa tặng Mẹ
    Hôm nọ thầy giáo con có mở cho chúng con xem 1 đoạn băng video và con đã khóc rất nhiều. Đoạn băng có tựa đề "Bóng Mây". Cũng từ ngày hôm đó con đã ngộ ra rất rất nhiều điều Mẹ ah.
    Tại sao con chưa bao giờ nói lời cảm ơn Mẹ khi mẹ mua đồ cho con, cho con tiền
    Tại sao con lại nhớ được hầu hết ngày sinh nhật của những cô gái mà con thích, còn ngày sinh nhật của Mẹ là ngày bao nhiêu?????
    Tại sao con lại bỏ đi chơi theo bạn bè rủ rê khi mà Mẹ đang cần con giúp việc gì...
    Tại sao Con chưa bao giờ nói "Con yêu Mẹ"....
    Con thật là hư phải không Mẹ!!
    Có lẽ là do mình ở quê mẹ nhỉ? Ở quê những bà mẹ đầu tắt mặt tối, chẳng chồng con nào tổ chức ngày của mẹ, ở quê..khi mà 1 người con nói ra từ: Con cảm ơn mẹ, con yêu mẹ là điều không tưởng... những đứa trẻ chỉ biết khóc khi mẹ ốm, chỉ biết làm giúp mẹ khi mẹ đau, và chỉ biết chịu những trận đòn đôi khi oan uổng vì mẹ đang quá mệt mỏi khi có điều gì tệ hại lắm xảy ra...
    Nhưng giờ con đã lớn rồi, đã là 1 sinh viên đại học năm 2 rồi. Con không thể cứ mãi vô tư, và... trước những khó khăn vất vả trong cuộc sống đầy lo toan tất bật của Mẹ. Mẹ ơi "Con Yêu Me."

Mẹ ah!
    Con lên thành phố

- Con gặp những người đàn bà ngang tuổi mẹ. Họ mặc váy và đi dép cao. Họ bước những bước đi uốn dẻo nhẹ nhàng lịch lãm, không vội vã, tất bật như mẹ. 8h tối họ trang điểm và đi cafe, mẹ cơm nước, giặt giũ và mắc màn cho chúng con ngủ.

- Con gặp những người đàn bà ngang tuổi mẹ. Họ nói về mooda, về khiêu vũ, về những chuyến công tác đi mệt lử nhưng biết nơi này, nơi kia, biết món này món kia. Còn mẹ của con, khi con điện thoải về hỏi: Mẹ ơi con ghẹ là con gì mẹ nhỉ? có người nói với con là con ghẹ ăn ngon. Mẹ trả lời: "Mẹ cũng không rõ lắm, hình như nó giống con hến, con ngao"...Và khi con được biết về con ghẹ. Con khóc.

- Con gặp những người đàn bà ngang tuổi mẹ. Chồng họ chở đi siêu thị mỗi tuần, và đi mua cho những bộ quần áo đẹp. Vậy mà những lúc chán chồng, họ đi ra phố phường với đám bạn, và vào vũ trường, vào cafe. Còn mẹ, mẹ khóc mỗi khi bố làm mẹ buồn. Và mẹ nói với chúng con: "Chỉ mẹ được nói bố, chúng mày là con dù bố mẹ có sai đến thế nào cũng không có quyền nói...".

Mẹ. Mẹ ngủ đi, đừng thức nữa, sao giấc ngủ mẹ chẳng sâu thế. Sao sau 1 đêm mắt mẹ càng quầng? Sao mẹ hay ốm đau?

Mẹ. Con yêu mẹ. Con yêu mẹ. Và con sẽ sống thật tốt như những gì bà ngoại đã dạy mẹ để mẹ dạy con. "Sống không quỵ lụy ai, không dối lòng và không giả dối".
    Mùng 8/3 năm nay con muốn dành cho Mẹ thân yêu của con tất cả nhưng gì tốt đẹp nhất. Những bó hoa và những lời chúc....
    Kết quả học tập kỳ học vừa rồi con được loại khá mẹ ah. Con muốn dành tặng kết quả mà con chưa bao giờ có được đó cho Mẹ, Mẹ ah!
    Dù cuộc sông còn nhiêu khó khăn nhưng con còn có Mẹ. như vậy là quá đủ cho 1 hạnh phúc đối với con rồi!!
    [video=youtube;5CglL8RCukg]http://www.youtube.com/watch?v=5CglL8RCukg&feature=colike[/video]
    các bạn hãy dành 1 chút thời gian để xem từ đầu đến hết video nhé !!
    Hãy nói với Mẹ Con Yêu Mẹ các bạn nhé

17. có cả copy à mà dài thế...tự nghĩ nó mới có giá trị copy nhiều trên mạng cũng chẳng có ý nghĩa và được điểm cao đâu :">:">

18. có 1 tí nào cóp py em làm dog nha bác. em đâu bì ổi đến mức viết về mẹ cũng lấy văn của ng khác đâu. up cho em đi bác.:D

19. Nhìn đã thấy chán

20. sao thế..............

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi