Thắc mắc Exp Master Bị giảm

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi KauBuon, 9/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fix fix fix suốt ngày fix đến là mệt

2. sang băm cả team về làng giờ :))
    IamKing :))

3. :)) đại hiệp tha mạng.

4. mã bua + sv vip chak cung duoc nv

5. Nhưng như thế những bạn yếu đánh dmg ko lại, ko có bãi train thì nghỉ game ạ? Chắc GM muốn ng ở top thì càng top, còn người yếu, người mới chơi thì cứ ở sau mãi? Bởi vì đã thua ngta rs, thua ngta point, exp lại ít thì làm sao mà tiến bộ được nhỉ. Mong GM có lời giải thích thông não cho member.

6. em vẫn k có exp đâu bác. hiccccc

7. Ko biết cơ chế tính ẽxp của GM ntn nhưng thử đứng 1 bãi có 1 team ks xong chạy ra 1 bãi k có ai thì exp cũng vậy như vậy, thấp hơn bình thường khoảng một nửa. Những cái fix quan trọng như thế này sao GM lại im lặng ko có thông báo hay giải thích gì nhỉ @ViperMUHN ? Nhiều ng ức quá chửi GM loạn cả lên bảo khóa nick tao đi *** chơi nữa này nọ kìa =.=

8. ViperMUHN

ViperMUHN Ban Quản Trị

Bạn nhầm:
    - Ngày trước: một team khủng đánh sẽ nhận được toàn bộ exp, nếu bạn yếu đứng cạnh họ thì sẽ không nhận được dù 1 exp
    - Hiện tại: exp được tính theo số damage bạn đánh được, tức là nếu bạn vẫn đánh lên dmg thì bạn vẫn có exp
    Chính xác là exp chẳng giảm chút nào, chỉ là nó được phân chia lại cho phù hợp với số damage mà mỗi người đánh được.

MasterPie, MatRong00coixuongkk đã thích.
  9. đúng là lúc đàu thì có hơi giật mình thật :v cơ mà nghĩ kỹ h ăn ẽp theo lượng damgg ẩy a vào quái, tính ra thì con quái nào mình cũng có kn chứ ko phải là damg lát hit hay damg nhiều nhất mới có kn.
    Nếu tính trung bình trước 3 con ăn dc 1 50k ẽp thì h 3 con ăn cả nhưng chỉ đc 20k :v cơ bản là ổn
    Mem mới cũng tránh th bị ks sạch bãi

10. Jin Siêu Nhân

Jin Siêu Nhân Chiến Binh

Mình thấy như vậy là hợp lý rồi. Chơi nhiều rồi sẽ biết đỡ tập trung vào 1 bãi mà tìm bãi lẻ nhiều hơn.

11. -Mình cũng cảm thấy ok, cơ mà cái số nó lên bé quá khiến nhiều ae cảm thấy nó giảm.
    -Thứ 2 là nếu team ko có tay dài thì cũng hơi khó vơ exp

12. Mu mà cũng có tay dài nữa hả :))

13. Thì MG phép, DW, Sum, Ef không gọi tay dài là gì :))
    Cứ class nào mà skill range tầm 6 là tay dài tuốt.

coixuongkk thích bài này.
  14. vậy bác trả lời sao với ng yếu
    đơn giản là 1 pt
    ng dame to dc nhìu exp
    ng dame bé thì ít exp
    trong cùng 1pt mà chênh lệch đến 30 lv dù pt train từ lv 1
    ==>khoẻ thì càng khoẻ , yếu lại càng yếu
    Đơn giản pt chia đều theo last hit thì ng yếu cũng dc lên lv, h thì mút mùa lên dc lv
    Các ông đánh 200-300k rồi, còn mấy ông đánh lẹt đẹt 5-10k thì có mà hít gió chứ ở đấy hít ẽxp

15. Cho em hỏi, các chủng tộc khác nhau sẽ nhận được lượng exp khác nhau hay như nhau trong cùng pt.
    Vì cùng pt và các acc "thấy" nhau và :
    -Acc GL có gấu+nhẫn gấu nâu+ hh phong = 340% exp
    -Acc Sum có gấu+nhẫn gấu nâu = 290% exp
    Nhưng 2 acc này lai nhận cùng 1 lượng exp như nhau > như vậy là do exp sẽ chia đều hay do exp theo chủng tộc khác nhau, và nếu do chủng tộc khác nhau thì tại sao GL lại có lượng exp nhận vào thấp hơn chủng khác (phải 340% exp gl mới bằng 290% exp sum)
    Và tuyệt đối thời điểm chụp 2 ảnh này ko hề có ks

Hình ảnh cụ thể
    GameThuVN(11_10-02_55-0003).jpg GameThuVN(11_10-02_55-0004).jpg

Last edited: 10/11/15
  16. dù trước hay sau thì tôi vẫn thế . vẫn 30 phút là rs . éo hiểu các bác train kiểu gì mà kêu ca vc

17. Cái này là hợp lý_đáng lẽ phải từ lâu rồi mới đúng

MatRong00 thích bài này.
  18. giờ thì mg lại có tiếng nói rồi các bác nhỉ . 2mg là quá ổn cho 1 team cày . khi mà exp chia theo dame mg 8k agi tha hồ quẩy kéo cày nuôi team rồi

19. Yuhell

Yuhell Hiệp Sĩ

MG phép à? :( mình đang cày MG chiến đây, cực vãi lờ :'(

coixuongkk thích bài này.
  20. mg phép chứ sao . dame k cần to lắm . 8k agi + dame 100k là ks đc . hehe

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi