Hồi Ức Những Mùa Xưa...

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi OngTrumNo5, 3/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Những ngày đông lạnh lẽo khiến cho trái tim chợt thắt lại – buốt và cô đơn. Dạo bước độc hành trên những con đường cũ xưa, tuyết rơi vào lòng bàn tay, tan biến vào không gian thế rồi lại như nhòa vào trong đáy mắt thành những hạt lung linh – những hạt thánh thiện như tâm hồn cô tiên nữ bé nhỏ...Anh thấy nhớ lại ngày xưa...bên ánh lửa hồng...
    Đã bao mùa đông lạnh giá, cô đơn trên con đường đầy tuyết trắng và lá rụng, anh lại tưởng tượng ra bóng dáng cô gái bé nhỏ đứng vẫy từ đằng xa, tươi cười, hân hoan... Thế rồi anh khựng lại, cơn gió mồ côi mang bóng dáng em đi mất. Cái khoảnh khắc hụt hẫng ấy đưa anh trở lại với hiện tại, chỉ có nắng nhạt bao quanh những hàng cây, từng vệt, từng vệt loang lổ:

Không bắt được bóng nắng mùa thu...
    Chỉ có heo may đưa anh về cổ tích
    Ngụp lặn không gian mịt mù tĩnh mịch
    Gió không chờ...để anh với bơ vơ...

Còn nhớ những chiều hai đứa tay trong tay với nhau trên con đường Aida xanh mướt những tán cây. Trời chợt đổ cơn mưa rào lạnh buốt làm cho con đường chợt như dài hơn ra và không gian cũng choáng ngợp bởi những tiếng bước chân chạy mưa – tay trong tay. Ngồi dưới tán cây, em dựa đầu vào vai anh, dò xét chuyện ngày xưa...
    “Anh có nhớ buổi đầu tiên ấy không, không mưa, không nắng mà lại là những cơn gió tuyết. Thật lạ là chúng ta lại gặp nhau. Bên đống lửa nhỏ anh có còn nhớ không, những lời hứa, hẹn hò dưới tuyết...Thế rồi cả chiếc vòng tay...em vẫn giữ nó bên mình...”

Ước sao cơn mưa thật lâu để có thể bên em nhiều hơn. Em à !!!

Thời gian như ánh sao băng, trôi thật nhanh qua khoảnh khắc yêu thương của chúng ta để rồi em đi, anh còn chưa kịp nói được điều gì.
    Anh cứ mải miết tìm kiếm cái hạnh phúc nào đó xa xôi, cái hạnh phúc mà anh định dành cho chúng ta...và thế đó, định mệnh đã mang em đi...

Tìm em ở Noria khi chiều buông và gió heo hắt thổi nhẹ quanh những tán cây, hoa cỏ đưa đâu đó một chút hương. Anh chợt nhận ra hương tóc quen và vội vàng đưa bước chân theo linh tính. Thế nhưng vẫn chỉ là ảo giác...không là ngày xưa, bóng em ở đó, cô đơn và trải dài. Cái tâm sự mà em không nói cho anh để rồi anh thấy mình thất hứa...Tìm một tình yêu nơi xa mờ khó khăn quá cô tiên nữ bé nhỏ ạ. Anh cứ như một cánh chim cô đơn giữa trời Takan bỏng gắt, sải cánh mệt mỏi tìm 1 rặng cây nghỉ chân mà không có.
    Thế rồi năm tháng cứ miệt mài trôi. Anh khắc nỗi nhớ vào từng bông tuyết, từng nhánh cây. Lạc chân đến Elbeland, anh lại nhớ tới ngày xưa. Em mơ ước được đến những đỉnh núi, cùng anh hái những vì sao để gài lên mái tóc em, để nâng niu. Giờ đây khi đứng trên đỉnh núi cao, anh chỉ biết chắp tay nguyện ước để mong thấy em về. Thấy em nơi những vì sao...
    Có khi nào không...em quay trở lại để chúng ta lại được bên nhau. Ước mơ vẫn mãi chỉ là ước mơ và cuộc sống có những định mệnh riêng của nó. Anh sẽ giữ gìn những gì anh đang có và để dành lời yêu thương...Mỗi khi trời mưa, anh sẽ gửi niềm hân hoan đó vào những hạt nhỏ li ti ấy, bay xa, bay tới phương trời có cô tiên nữ mà anh thương nhớ. Nơi xa ấy anh vẫn hi vọng cho em bình yên và vẫn mong ngày em quay lại. Cũng nơi phương trời xa ấy, nếu em có thấy được ánh mắt anh, hãy mỉm cười vì anh vẫn ở đây, vẫn dang rộng đôi tay để dìu bước em đi trên con đường dài không giông bão, chia ly...
    Nắm tay em trên con đường xưa cũ
    Rì rào hạt nắng vương nhánh lá Aida
    Phương trời xa, tuyết nhạt sau vòm lá...
    Sương sớm dần nhòa...ngơ ngẩn...bàn tay xa...

Thế giới ảo và thế giới thực có những nét tương đồng với nhau. Thực mà lại ảo và ngược lại. Có đôi khi bạn may mắn tìm được 1 chuyện tình thực trong thế giới ảo này...và bạn thấy hạnh phúc. Gửi tặng những người bạn may mắn được bên nhau với mùa ký ức tươi đẹp và trong sáng này. Hi vọng những ký ức này sẽ được tái hiện trong những kỷ niệm lúc nào đó sẽ ùa về với niềm hân hoan của những người may mắn. Hãy trân trọng nó cho đến khi tay rời tay – bạn tôi nhé...!

Thân ái !!!
    OngTrumNo4 _ Bá Vương

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi