8 về game [MT] QB, một thanh niên yếu đuối :v

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi voivoice, 11/4/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bài viết dưới đây khá dài, ko thích hợp với những bạn thích ăn mỳ tôm, hay bóc bánh trả tiền.
    Tuy nhiên, mọi comment kiểu "dài vkl", "đệch muốn đọc" ... vẫn luôn được hoan nghênh, vì nó chẳng ảnh hướng gì tới mình, mà lại còn giúp mình tăng XZen :v
    Rồi, mình bắt đầu.
    Hồi ấy cũng như bây giờ, QB là 1 chủng tộc hiếm nhưng chẳng quý ở cái đất BV này, vì thế nên chẳng mấy khi nhìn thấy 2 QB đứng cạnh nhau.

Sáng nay CC8 bị tiêu diệt bởi 1 thanh niên QB khác, lòng dậy sóng bồi hồi, viết vài dòng về cái chủng tộc mà mình có thời gian tiếp xúc cũng khá lâu này.
    (Trước mình có chơi BV một thời gian, sau lại nghỉ tới gần 2 năm, giờ mới quay lại, nên dưới đây là 1 ít cảm nhận cho hoàn cảnh hiện tại, có gì chưa đúng, mong anh chị em và các bạn góp ý.)

Dưới đây mình xin nói về Master cũng như các Skill của QB, trang phục cũng như vũ khí.

1. Trang phục:
    Hồi làng game mới bắt đầu thì còn có sự khác nhau giữa sự lựa chọn các dòng hoàn hảo trên trang phục của các chủng tộc. Bây giờ thì người người 445, nhà nhà 445 rồi. Thanh niên QB cũng ko ngoại lệ. Do set đồ Socket chưa hoàn chỉnh cũng như set đồ 380 chưa có đồ ex 445, nên set Nanh THép được mọi thanh niên thôn yêu thích nhất. +15 muôn năm, gia cường 9% GST vạn tuế :v

2. Vũ khí.
    Thường thì ai cũng nghĩ là 2 vuốt PH thì là ngon nhất, nhưng theo mình thì ko phải vậy.
    1 vuốt PH và 1 tay NT mới là combo ngon nhất. Lý do? Chẳng có lý do gì cả, thích thế thôi :v

3. Về master:
    QB tuy là 1 thanh niên to cao lực lưỡng, nhưng lại có sức phòng thủ của 1 tiểu thư lá ngọc cành vàng. Đụng nhẹ cùng mất HP, quái nó vô tình quyệt vào cũng mất HP, anh em nỡ tay cầm gậy phang vào mặt cũng mất máu ầm ầm, nói chung là thủ yếu vkd. Tuy nhiên, ông trời ko quá tay với ai bao giờ, nên bù lại anh lại có khả năng gây damage lên đứa nào trêu anh một cách tốt nhất. Nếu thủ yếu vkd thì damage to vkl :v
    Thôi thì lấy lỗ bù lãi vậy :D
    Có 2 con đường đi theo QB damage:
    A. Tăng damage cơ bản.
    B. Tăng damage shock.

Theo cách A, thì MT sẽ cộng như sau:
    Cách này thì damage cơ bản sẽ rất to, nhưng tỷ lệ x2 cũng như hoàn hảo hay chí mạng lại thấp, ko được cao như cách sau. Cách này phù hợp để PK với những class có sức thủ trâu bò. Với cách này mình sẵn sàng đánh với các class khác có cùng đồ, hoặc mặc đồ SK k1, k2. Còn nếu đồ SK k3 k4 k5 thì lại là vấn đề khác :v
    Nếu có bạn nào thắc mắc là tại sao không cộng đến Tăng Cường Gầm Huyết, hay là Quyền Lực Long Quyền? Vì Tăng Cường GH chỉ tăng tỉ lệ hút máu, chứ không tăng sát thương hút máu, mà cộng vào đây rất tồn điểm, nên mình không cộng. Tương tự, Quyền Lực LQ quả thực rất mê người, vì có thể gây choáng tương tự như DK xọc gió, nhưng khổ nỗi LQ tốc độ đánh ra cực chậm, dù có cộng 10 điểm vào đây thì cũng chỉ là 6.68% cơ hội gây choáng, quá không ăn thua. Trừ khi đánh với SUM hoặc với DK thì nên cộng vào đây, gây choáng lại đối phương.

Còn theo cách B thì MT sẽ được cộng như sau:
    Cách này thì damage cơ bản không quá to, nhưng tỉ lệ hoàn hảo với chí mạng rất đều, còn x2 thì hên xui, tất nhiên x2 vẫn cao hơn cách 1. Cách này phù hợp để PK với những class nhiều máu, vì damage không quá to ngay nên không sợ PC chết :v, và lúc cần cũng có thể shock damage mà kết thúc.
    Cách này thì mình không chuộng, lý do là mình cứ thích one hit one kill, kể cả bị PC chết, chứ chờ có damage x2 hay hoàn hảo/chí mạng thì có khi đã bị die trước rồi :D

Với số point của top5 hiện tại thì mình cộng như sau:
    str 10k (sẽ là 5k nếu đánh với SM)
    agi 7k
    ene 2k
    vit nốt.

Skill đánh ra: Kim Cang > BQ > LQ > Liên Hoàn Đấm
    Riêng với QB và SM: BQ > LQ.

(Tại sao lại là Liên Hoàn Đấm mà không phải là Thất Sát Quyền? Vì LHĐ là Thổ Sát, còn TSQ là Hỏa Sát. Toàn thấy các chủng tộc đeo Ring và Pen lửa, chứ có thấy ai đeo Ring và Pen đất đâu, nên tỉ lệ miss khi đánh LHĐ thấp hơn nhiều so với TSQ.)

Vài dòng tâm sự, đúng sai gì thì các bạn cho ý kiến nhé.

Last edited: 11/4/15
  2. Minh ko Chơi Rf bao h , Úp cho bạn :D

voivoice thích bài này.
  3. bạn có vẻ rất yêu QB và am hiểu nó thì phải :D

voivoice thích bài này.
  4. hungvxhb9

hungvxhb9 ๖ۣ☆Hello BáVương

QB bạn gặp hungvxhb9 trước là QB,thì tắt điện =)),tớ solo ngang với TrumSatVun khi cả 2 tháo win =))

DangCapSo1voivoice đã thích.
  5. Đoc cung hap dan.ma k choi QB hieu duoc it qua

voivoice thích bài này.
  6. có khi sang QB chơi thôi :))

voivoice thích bài này.
  7. bạn nâng thế mình thấy chưa chuẩn lắm hồi mình chơi qb thì mình nâng ene cỡ khoảng 1832 -> max tất cả các buff
    agi : 1k5=>2k5 ;;) vì cái skill liên hoàn + lq nâng càng nhiều agi đừng hỏi tại sao đấm xịt, str thì tùy vào chủng tộc vì nâng cái này dame lq sẽ nhảy lên cực cao ở 1 mức str cái này hồi mình nâng là vào độ 4k7->5k3 j j đấy, vì str vs lượng vit của nó cộng hưởng dame ở mức này thấp hơn hay cao hơn dame shock qb k tăng mà thậm chí bị giảm đi 1 chút
    ;));));));))

voivoice thích bài này.
  8. Qb solo voi nhau thi ai nhanh thi win. Minh gia roi, tat dien la dung :">

hungvxhb9 thích bài này.
  9. tên nv của mình từ rất lâu đc lên báo^^>>> tý tải mu xem còn gì bán lốt

voivoice thích bài này.
  10. Qb ko khiên đồ thủ thì chỉ có 4 món nói thật 1 liên hoàn chiêu mà ko chết ng ta thì sax con mẹ định là mằm

voivoice thích bài này.
  11. mình ngày trước chơi QB thì lại tăng pont gần như 1 DK vit///đấm L.Quyền mà ko chết ng ta thì mình xin tele luôn^^

voivoice thích bài này.
  12. up cho 1 người tâm huyết với Qb

voivoice thích bài này.
  13. qb k yếu đâu.chỉ là k có vnd ốp thôi :)

voivoice thích bài này.
  14. Mình thấy chủng tộc nào cũng bá hết. Game online nói chung và MU nói riêng thì phụ thuộc rất nhiều vào đồ, và đồ thì phụ thuộc hoàn toàn vào đô :D

15. hùng này gặp ép mình ss6 thì chạy nhanh còn kịp ^^=))

hungvxhb9 thích bài này.
  16. hungvxhb9

hungvxhb9 ๖ۣ☆Hello BáVương

chắc chưa đấy =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi