Chú ý Một vài điều chỉnh và giới thiệu tính năng diễn đàn

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 9/5/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Chào bạn,

Xin thông báo một số điều chỉnh cho diễn đàn:
    1. Yêu cầu chọn danh mục khi gửi bài tại box game, có 4 danh mục là:
      8 về game: Tán gẫu những chuyện lên quan đến cụm server game bạn đang gửi bài
      Thắc mắc: Cần giải đáp, xin kinh nghiệm về game, lối chơi, sự kiện, dịch vụ trong game (thành viên tự thảo luận, BQT không bắt buộc phải giải đáp, trừ trường hợp có nội dung gây khó hiểu).
      Góp ý: Bạn có ý tưởng hoặc góp ý cho game?
      Bang hội: Những việc liên quan đến các bang hội (guild) trong game
      Offline: Thông báo, thông tin về những buổi offline (gặp gỡ) giữa các anh em (những bài này sau một thời gian sẽ được di chuyển sang box Hoạt động Offline).
      Thông báoSự kiện Hai danh mục này chỉ dành cho Mod thử việc, mod, smod, admin (chỉ họ mới nhìn thấy và chọn được).
    2. Xóa box Hỏi/Đáp: Nếu bạn có câu hỏi về game nào thì đăng bài tại box của game đó với danh mục Thắc mắc. Nếu có câu hỏi về diễn đàn, bạn gửi bài tại box Trợ giúp của Diễn đàn.
    3. Mọi nội dung báo lỗi, đòi quyền lợi (nếu có), khiếu nại thì đều phải gửi bài trong Hệ thống hỗ trợ, đã được giới thiệu tại đây: http://diendan.gamethuvn.net/threads/663914/. Nếu cố tình gửi bài trong box game thì sẽ bị xóa.

Giới thiệu chức năng
    1. Lọc danh mục
      Cách 1: Tại giao diện box, bạn click vào tiêu đề của danh mục nếu thấy topic đang dùng danh mục ấy

Cách 2: Kéo xuống dưới cùng, dùng bộ lọc

Danh sách các chủ đề dùng mục bạn muốn đọc sẽ hiện ra

Muốn trở về chế độ xem đầy đủ của box, bạn Xóa kết quả lọc bằng cách ấn dấu X ở phía trên bên trái, hoặc phía trên bên phải danh sách các chủ đề.
    2. Chức năng theo dõi chuyên mục (box)
      Trên cùng mỗi box đều có dòng "Theo dõi box", bạn click vào đó để bắt đầu theo dõi box mà bạn quan tâm (kết quả theo dõi xin xem ảnh bên dưới).

3. Tag tên thành viên khác
      Bạn có thể Tag người dùng khác, giống như chức năng tại facebook. Điều kiện để tag là phải gõ @+nick muốn tag. Ví dụ:

Trong khi gửi bài

Sau khi gửi bài
    4. Chức năng thông báo thuận tiện
      Bạn có thể thấy tôi nhận được thông báo có người nhắc đến tôi, hoặc ai đó đã gửi chủ đề nào trong box mà tôi theo dõi.

Mong bạn sẽ có những trải nghiệm tốt nhất,
    Trân trọng!

2. rất bổ ích cho anh em gamethu.cảm ơn TTH

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  3. Online92

Online92 Trung_Gian

Tập làm quen dần mới đc :)

4. càng ngày càng mượt mà ... nhất là cái thông báo T-T
    CÓ THÊM NHIỀU ICON VUI NHƯ TRƯỚC NỮA onnion17 THÌ . HẾT

5. bo02601

bo02601 »»£µ¬ƒ…»»ßøØ™

Test thử chức năng Tag "@Thiên Thanh Hi : Admin cho hỏi, việc xét tuyển Điều Phối Viên, đã có kết quả chưa, chờ đợi hồi hộp quá :)"

6. dạo này diễn đàn nhiều cái đổi mới rất tiện ;))

7. DD đang dần hoàn thiện.rất vui khi những tính năng ngày càng hữu ích cho member.thank BQT

8. Saga

Saga ♪ Tân Hợp Nhất ♪

Thấy cũng hay hay.
    Chúc GTVN ngày càng phát triển.

9. Mình thích nhất phần chức năng Tag

10. Ý kiến nhỏ:

Giao diện diễn đàn mới rất bắt mắt, về cơ bản là em thích, tuy nhiên các phần tiêu đề của bài viết để hiện chữ màu xanh sáng, tittle nhỏ dẫn bên dưới tiêu đề màu đen mờ, nhìn trên điện thoại thấy không có vấn đề gì nhưng em vào diễn đàn trên máy tính cảm giác rất nhức mắt, anh có thể đổi thành chữ đen đậm được không, mình cũng có tính năng đổi màu toggle cho nền, nếu bổ sung được thêm tính năng thay đổi màu chữ để sắc nét hơn thì rất hay, chỉ có vấn đề nhỏ đó ở giao diện chính thôi, còn vào chi tiết từng bài viết hay comment thì rất dễ nhìn rồi.

Đây là ý kiến của em, mong anh TTH xem xét.

11. Hi bạn . Bạn cho mình hỏi về mk cấp 2 cái .
    Mình đặt mk
    : 1234567890
    Bắt điền số 5 và 2 mình điền : 52 lại cứ báo sai . Cho mình hỏi điền ntn mới là đúng

12. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Do bạn không điền đầy đủ thông tin hoặc nick mới đề phòng Spam lên cần Mã.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi