Những câu hỏi về Dịch vụ RS mới (Bảo lưu điểm Master)

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi GangterMU, 13/11/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. GangterMU

GangterMU -=Killer=- Ban Quản Trị

Câu 1:
    Q: Làm sao để tôi rs bình thường cũ, RS VIP được 110 điểm ?
    A: Bạn nhấp vào RS VIP, phần bảo lưu điểm bạn chọn " Không trả phí bảo lưu, xóa hết điểm Master ". Sau khi RS xong bạn sẽ bảo lưu điểm RS theo loại RS, Skill, MasterSkill sẽ bị xóa hết. Đây cũng chính phần RS cũ << ko thay đổi gì cả

Câu 2:
    Q: Tôi muốn luyện lên lv 400 Master thì phải làm sao ?
    A: (xoá, không áp dụng). Vào đánh quái trên cấp độ 95 , tích lũy điểm exp để lên lv . RS bắt buộc phải chọn "Bạn đồng ý trả phí (xóa bảng Master để cộng lại)" hoặc " Bạn đồng ý trả phí (giữ nguyên bảng Master)" . Sau khi RS số Level Master bạn đang có sẽ được giữ nguyên không thay đổi.
    - Mách nước: Hãy RS VIP + Bảo vệ IP để lên +140 điểm. Sau đó mới tiếp hành cày LV, để lên 141
    Max level Master là : 400 lv

Câu 3:
    Q: Nếu 1 ngày tôi quên bảo lưu điểm mà RS . Ví dụ: 200 lv . Bị xóa hết lv , vậy tôi có lấy lại đc ko ?
    A: Hiện tại không thể lấy lại đc. Vì thế chúng tôi mặc định là bảo lưu điểm, nếu bạn tích chọn chỗ khác >> Đó là quyền của bạn .

Câu 4:
    Q: Tôi không hiểu phí Zen cần trả trong dịch vụ ?
    A: Ví dụ : Nhân vật của bạn có 200 lv Max .
    1. Bạn chọn kiểu RS Thường và chọn : "Bạn đồng ý trả phí (xóa bảng Master để cộng lại)" thì phí bạn mất sẽ là
    Phí RS (50tr) + Phí bảo lưu điểm Master

Phí bảo lưu điểm Master ở lv 200 là: (200-100)*3= 300 tr ( Số 3 là hệ số nhân)
    Tổng bạn cần trả là : 350 tr.

2. Bạn chọn kiểu RS thường và chọn Bạn đồng ý trả phí (giữ nguyên bảng Master) thì phí bạn sẽ mất là:
    Phí RS (50tr) + Phí bảo lưu điểm Master + Phí giữ nguyên bảng Master

Phí bảo lưu điểm Master ở lv 200 là: (200-100)*3= 300 tr
    Phí giữ nguyên bảng Master: 0.2x200= 40 tr
    Tổng là: 300 tr + 40 tr + 50 = 390 tr

Câu 5:
    Q: Có phải khi tôi cày lên 400 lv Master tôi sẽ được miễn phí bảo lưu điểm hay ?
    A: Chính xác , đến 400 lv MS nếu bạn chọn "Bạn đồng ý trả phí (xóa bảng Master để cộng lại)" thì bạn sẽ được miễn phí zen bảo lưu
    Còn nếu chọn Bạn đồng ý trả phí (giữ nguyên bảng Master) : Bạn sẽ mất phí 0,2*400 = 80 tr.

Câu 6:
    Q: Có phải tùy theo số lv Master mà hệ số nhân zen bảo lưu khác nhau ?
    A: Đúng như thế, mỗi mức lv master Max đều có hệ số zen bảo lưu khác nhau, Càng cày lv thì zen bảo lưu càng giảm

Ví du: 200 lv: bạn cần (200-100)*3= 300 tr
    399lv: bạn cần (399-100)*0,5 = 99.5 tr ....

Hệ số nhân này bạn có thể sai chi tiết hơn ở phần RS !

Câu 7:
    DontGame Q: Đổi giới tính nếu mất mater thì ko ổn ?
    Khi cày 400 mater có thêm đổi mater lấy poit không ?

A: Đổi giới tính không mất điểm Master, chỉ có đổi tên mới mất điểm Master thôi
    - Khi nào cày đến 400 lv thì GT sẽ có câu trả lời !

Câu 8:
    Q: Tôi bị âm kinh nghiệm đến -4000% làm sao mà cày lên lv được ?
    A: Nguyên nhân là do bạn RS trước khi Server mở khóa cho phép cày lên 400 lv. Cách khắc phục bạn buộc phải RS lại để lấy exp chuẩn . Phần bảo lưu điểm bạn chọn " Không trả phí bảo lưu, xóa hết điểm Master "

Mách nước: Bạn chọn RS VIP + Cập nhật IP và chọn " Không trả phí bảo lưu, xóa hết điểm Master " . Bạn sẽ có 140 lv MS, vào đánh 1 con quái bạn sẽ lên cấp 141 ! Và tiếp tục lên 142 ...

Câu 9:
    Q: Tôi RS nhầm , quên bảo lưu mất hết điểm Master, có thể phục hồi lại không ?
    A: Phục hồi lại được , bằng cách báo lên diễn đàn ghi rõ:
    Nhân vật là .... Cần phục hồi Master bị mất.

Phí phục hồi là : 10 tr/1 master . Ví dụ: Bạn có 200 điểm Master phục hồi thì bạn cần 2 tỷ zen . Toàn bộ zen phải được để trong ngân hàng.

Khi phục hồi: Nếu bạn không đủ Point Master thì Bạn RS lại, chọn mục: Bạn đồng ý trả phí (xóa bảng Master để cộng lại)

Lưu ý: Những câu hỏi tôi sẽ tổng hợp và trả lời.
    Những người Comment mang tính chất khẳng định trong Topic yêu cầu đọc và hiểu rõ vấn đề bảo lưu RS, mới được viết Comment , bất cứ 1 Comment mang tính chất cá nhân, khẳng định theo ý nghĩ của mình, mà hoàn toàn sai lệch với quy định của vấn đề bảo lưu, gây hoang mang cho anh em . Tôi block thằng tay

Cảnh báo cho thành viên : StyleForMe ( 1 lần)

Last edited by a moderator: 20/2/19
  2. Upppppppppppppppppppppppppppppppp a e nói là bị blog ý :D

3. Thế 120đ, khi chọn rs thường số zen cần bảo llưu là: 4x120 hả GT?

4. mục
    điểm mater ví dụ em lên 400 mater thì khi riset ở 400 lever thì freee zen bảo lưu
    mục
    cái bảo lưu ở lv 200 em chưa hiểu ... vì cày mater khi tới lv 400 :)
    vậy chỉ có free chứ đâu có mục 200lv nhỉ

mấu chốt hình như ở đây quái cấp độ 95 ... e chưa biết cái này ... vừa lên k2 , arena không thấy lên mater

5. Hỏi Hôm nay RS=MPO được 120 MT. Cày lên 400 LV mai RS VIP có được 140 MT không?

6. Chờ vài năm nữa có người đánh max rồi mua acc mà bá đạo, giờ chơi acc cùi thôi =)) =)) =))

7. Mình nói Thật Mình chơi MuBV dc gần 1 năm rùi đấy. nói chính xác là 11Tháng 8 ngày

lúc đầu mình chơi cảm giác thật khoan khoái. đi đâu cũng có bạn bè. đi đâu cũng có tốp người train, khoảng 3 tháng gần đây

sau phiên bản 6.4 mình thấy MuBV chán quá. Và Thấy MuBV thật Nhảm nhí .

Tân thủ thì toàn bị bắt nạt. có even arena lên thì toàn bị sát thủ pk không ngóc đầu lên dc.

Tân thủ mới tạo ac thì không trade hay bán đồ để lấy zen mà chuyển sân hay rs dc !

bây giờ lại ra kiểu RS này Tân thủ chứ bố tân thủ cũng trả Hiểu. đó là 1 phần , Phần nữa có mấy Tân thủ biết vào Diễn Đàn ?

mình chỉ thắc mắc có vậy ! Mong GT xem sét ý kiến nhỏ nhoi của mình !

8. Sếp dẫ lên tiếng ae anof .....có mà vỡ mồm

9. CSMPlay

CSMPlay Chiến Binh

Mình vừa rs Vip, mình để ý thấy thế này. Mình max 400lv,trong nhân vật còn 446m và 121d MT. Mình thử chọn rs Vip, và chọn trả phí bảo lưu+xoá lại MT để + lại. Sau khi rs xong thì được 466m. Nếu đúng ra là được 486m chứ nhỉ. Vì được +thêm 40m zen, như vậy là vẫn mất phí bảo lưu phải không thưa GT. Như trên thấy Gt nói là 400lv thì miễn phí bảo lưu nên mình hỏi, GT giải thích giúp mình và ae với.

10. GangterMU

GangterMU -=Killer=- Ban Quản Trị

A: justme:
    Bạn nên đọc toàn bộ những câu hỏi và trả lời ở trên trước khi hỏi tiếp chứ nhỉ ?

Trả lời ngangoc: Nhảm nhí hay ko là nằm ở bạn , chúng tôi vẫn đang cố gắng hết sức !
    - Đã là tân thủ thì ko cần thiết phải đọc những vấn đề này >> Zen họ ko có, MasterSkill ko có bản chất ko mơ được đến phần này
    - Tân thủ: Hỗ trợ đồ, hỗ trợ zen ... Mọi thành viên muốn bước vào MU cần 1 quá trình tìm hiểu SS6.4 BV , Chứ ko phải 1 cái đùng, tạo ngày hôm trước , hôm sau giết top ?

Trả lời : CSMPlay:
    - Khi nào bạn cày lên đc 400 lv Master thì mới đc miễn phí bảo lưu
    - Bạn muốn có thêm 40 tr đó , thì bạn cần phải chọn dòng cuối cùng Không trả phí bảo lưu, xóa hết điểm Master . Đây là câu hỏi 1. Bạn nên đọc kỹ lại toàn bộ !

CSMPlaybiluzsu đã thích.
  11. Tất nhiên chưa ai là tân thủ mà mơ giết Tốp cả anh ak ! bây jio nhiều tân thủ moi lập acc vào game không có zen để + điểm không có zen để chuyển sân, không có zen để rs. Vác mặt dầy đi xin thì xin cả ngày mấy VIP cho ?

c0ngtuvt thích bài này.
  12. CSMPlay

CSMPlay Chiến Binh

Cám ơn GT vậy là e hiểu hết rồi :)

13. GT xem lại acc anhzzzkiet Char: AnhzZzKiet hộ cái. Dùng rs VIP + bảo vệ IP. Khi rs thông báo: -40sjc + 40m zen mà sao MT có 50đ. GT xem fix cái để còn cày MT, sjc còn 143 h còn 103 mà

14. lhai

lhai Hiệp Sĩ

Xếp GT cho em hỏi tại sao em rs vip và có IP2 vẫn chỉ đc 121 master ạ?

15. Làm gì có hỗ trợ cái này (Không nói tới hệ thống vay bạc nhé).
    1 chi phí không nhỏ (cái này a.e trên đã tính ra), và time để em nó lên 400. ^^

16. CSMPlay

CSMPlay Chiến Binh

Cậu này nói thế ko đúng. Trước kia khi mới ra sv BV người ta mới tạo nv rùi cũng phải đi nhặt từng món đồ để bán lấy zen. Làm gì có ai giàu lúc ý mà xin được như bây giờ, còn bây giờ zen bán nhiều ở ngoài ws, nạp ít tiền vào lấy sjc mua.Chơi game tất nhiên là cũng phải đầu tư 1 chút tí, nếu ít tiền thì đầu tư ít, nhiều thì đầu tư nhiều. Vậy thui,làm gì có gì tự dưng mà có đâu. :)

17. BVsutrolai

BVsutrolai Guest

chỉ có thể là anh .........................

Yêu Rất Thật thích bài này.
  18. Chính xác là thế. Lúc mới chơi tớ nạp card lấy sjc mua B, lấy B đổi zeen mà rs. Muốn k đầu tư gì chơi game Offline đó

19. Không trả phí bảo lưu, xóa hết điểm Master chọn cái này cơ ....

20. lhai

lhai Hiệp Sĩ

Ai được 141 điểm rồi thì chỉ giáo tớ với ạ............

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi