8 về game Nhờ cao nhân + point elf

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi anphutai01, 12/6/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

1200 skill dư nhắm mắt cũng cộng được nên không cần tư vấn.
    128k point xác định train map quái thường hay map quái thuộc tính (acheron, peria).
    Khái niệm elf damage và elf búp là rất mơ hồ nên bỏ quan điểm đó đi vì búp thì cũng damage được mà damage thì cũng búp được.
    Đối với elf cũng như toàn bộ class khác thì tăng ene là ưu tiên max số 1, str là lựa chọn sau cùng khi đã max ene.
    Với các map quái thường thì khi cộng max skill tăng cường nhanh nhẹn thì chỉ cần 20k agi đủ tốc 760, cộng max ene còn lại str.
    Với các map quái thuộc tính cộng agi không thay đổi, đảo ngược cộng max str còn lại ene.
    Đối với elf PK thì lại có cách cộng khác bạn không hỏi nên cũng không nêu thêm.
    Chốt lại để cho bạn hiểu là elf hay các class hiện tại luôn ưu tiên tăng max ene là ưu tiên số 1.

2. Sức phòng thủ với quái hay với người pro? :v
    Với quái thì 20k agi + max buff + max ene là thoải mái đứng quẩy rồi.

Em Về Đi thích bài này.
  3. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Với elf tăng agi nói ra cũng dài dòng tuy nhiên tất cả các class nói chung thì khi muốn lên SD thì cộng nhiều vào agi, point cộng vào các cột khác lên SD rất ít. Nói cách khác thì với Elf không dùng khiên được để PK hay không có ring pen thủ thì cho dù có full 65534 agi cũng không quá hiệu quả và giải quyết gì kể cả với quái.
    Các map quái khỏe như Peria thì cho dù cộng max agi nhưng không mặc đồ full có dòng (giảm sát thương 9%) cũng về tụt máu thùm thụp vậy có thể thấy rằng dù với người hay với quái thì việc tăng agi cao hay thấp nó mang lại tác dụng rất hạn chế.
    Việc cộng agi hay nói cách khác là cộng theo hướng thủ thì còn phải xem kết hợp với đồ ra sao, với Elf hiện tại dưới 70k dư không có 3 món ssk thì cũng chỉ để train và buff thôi em. Elf khủng 90-100k dư không có đồ ngon 3ssk hoặc thêm vũ khí SSK thì cũng chung số phận mãi là cave + train.

InCungchemhust01 đã thích.
  4. chuẩn này. thế mạnh của elf là công đừng bắt nó thủ. cứ lên 3ssk + cung bó tên ssk + lvtt ~ 60 xem bắn có nằm hết ko =))
    mấy tộc dame to thì họ lên max dame và ôm bom hết thôi. chứ ai chơi thủ

Em Về ĐiInCung đã thích.
  5. Mình thấy tăng 20 k agi vẫn max tốc, được 480k SD khi max LV
    trong khi mình tăng 55 k agi lại được có 410 k SD, chả hiểu sao. hay có công thức gì đó để cộng tối thiểu mà hiệu quả tối đa bạn nhỉ

anphutai01 thích bài này.
  6. Nói như vậy thì không sai rồi. tuy nhiên cùng 1 giá tiền, thông số, đồ đạc thì F quả là quá yếu.

7. chả biết thế nào chứ mình cộng thử str/ene >1 thì dame to còn str/ene <1 dame lại bé....kiểu 1 cái thì ra elf chiến còn 1 cái thì ra elf buff ý....thấy bạn vanquish kia nói đúng đấy

8. cộng thử str-ene tỉ lệ 2-1 rồi đảo lại 1-2 là biết ngay ý mà

9. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

1 là kiểm tra lại đồ, buff, pet 2 sau mỗi lần cộng điểm, nếu mọi yếu tố như nhau mà khi cộng 55k agi cột SD lại ít hơn so với cộng 20k agi thì sẽ xét tới trường hợp >>>> Với cột agi khi tăng quá 32k thì thường xảy ra lỗi bị âm, trường hợp bị âm (cũng có thể là lý do tụt SD như bạn nói) nhận thấy rõ nhất khi cộng agi chỉ số ATT và ATTKS sẽ tăng hay giảm, cái này lúc đó lại phải cộng thấp đi hoặc vượt lên ngưỡng bị lỗi (rất khó xác định) vì admin cũng chẳng biết mức nào là mức không lỗi ấy chứ :D. Có 1 số mốc agi tham khảo (11,23,47).
    Cái này cũng phân định rõ cái ưu và nhược của Elf, đã train tốt, tầm bắn xa, đa năng, còn thiện chiến nữa thì không có, trong khi Elf nó là tộc hỗ trợ, train, farm chứ không phải tộc chuyên về PK như DL, DK.

anphutai01InCung đã thích.
  10. Cảm ơn bạn rất nhiều

11. ae nói sao là cùng 1 giá tiền. tất cả vũ khí + quần áo của elf chỉ bằng 1 nửa cái gậy sum? chưa nói 1 cái kiếm TT ssk của DK lại chả bằng cả xác + đồ của elf? với 1 tộc ko chuyên pk mà ae lên full công vẫn bắn 1 hit top lên thủ thì quá ngon rồi :)
    mấy ae cứ đem thế yếu của nó đi so với thế mạnh của tộc khác thì ko đúng rồi. chưa nói. khi muốn so sánh thì phải xem xét từ giá tiền, thông tin acc và mức đầu tư vào. chứ cứ bảo nó cave mà chưa bao giờ thử đầu tư cho nó đầy đủ rồi so sánh thì quá khập khiễng rồi ae. ngày trước có elf BuomChua ae đã xem thử nó pk thế nào chưa

Em Về Đi thích bài này.
  12. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Buomchua đợt đấy bắn phát liên hoàn là madara oẳng :))

khoitv thích bài này.
  13. oẳng quá đi chứ. kaka

Em Về Đi thích bài này.
  14. Tóm lại vẫn là bác Hồ dẫn lối ae nhỉ

15. thì rõ. vẫn phải bác hồ thôi. cơ bản là chưa đầu tư đủ cho nó mà kết luận nó là cave thấy hơi oan thôi. kaka

anphutai01InCung đã thích.
  16. nhiều gamer việt đã ăn sâu vào máu tư duy ngon - bổ - rẻ. Đầu tư như nào tuỳ tư duy mỗi người.
    mình lập topic chỉ khám phá các vấn đề cơ bản cho class thôi

Em Về Đi thích bài này.
  17. Bác này nói chuẩn nhất nè bạn, damge elf build như này nó sẽ lên damge rất đều to to, chênh lệch giữa các damg hiện lên rất ít (dải phân bố damge hẹp). Tăng nhiều str thì có phát damge to tổ bố có phát damge lại 1 2m nhìn rất khó chịu (dải phân bố damge quá rộng)

18. Ko cần max agi đâu bạn ơi. bạn cứ cộng ene và vit. Agi thì ko ns, str làm sao phá đc giáp đối phương. kết hợp cả pk, cả buù, cả train :)

19. mình thấy bảo elf cave nên ý kiến tý thôi. còn vấn đề của ae thì mấy ae khác trả lời chuẩn rồi. cứ xác định agi + UN vừa đủ max speed 760 (tầm 36k cả buff). quất hết vào str để dame to. quất ene để buff. ngoài ra skill cũng rất quan trọng. nếu cần ném acc mình cộng hộ skill cho nhé

20. :)). Quả cmt đúng ý em từng câu chữ

khoitvEm Về Đi đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi