Truyện Voi sổ mũi

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi 999KonZin, 28/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 999KonZin

999KonZin Guest

Có 2 vợ chồng nọ sang đất nước Thai Lan du lịch. đc đi thăm quan nhiều nơi lắm. nhất là đc thăm biểu tượng của đất nước Thai Lan là con voi, đôi vợ chồng thích lắm cứ đòi anh hướng dẫn viên = đc mang 1 con về nhà nuôi.
    anh hướng dẫn viên khó sư vì con voi là vật linh thiêng ai cho mang về. 2 vợ chồng bảo ko lấy cho chúng tôi 1 quả trứng voi mang về cũng đc. anh hướng dẫn viên liền ra bãi biển nhặt 1 quả dừa đắp bùn vào bảo đấy là quả chứng voi anh chị phải thay nhau ấp trứng mà ấp thì ko đc mặc quàn áo. từ hôm đó về 2 vợ chồng làm dúng theo lời anh hướng dẫn vên nói thay nhau ấp. Cứ vợ ở nhà ấp thì chồng đi ra ngoài và ngược lại..........
    Hàng xóm thấy lạ cứ thấy vợ về thì chồng đi. và vợ đi thì chồng ở nhà.
    1 hôm ban hòa giải mới đến nhà đôi vợ chồng thì hôm đấy đúng phiên anh chồng ấp trứng, mọi người hỏi tại sao thì anh chồng trả lời thật là đang ấp trứng. thì lâu ngày ấp bùn bọc quả dừa lâu ngày thì cũng đang chồi mầm. ban hòa giải đè nghị đc xem con voi thế nào. bà đầu tiên sờ thì sờ vào 2 cái lá dừa thì hô lên tôi sờ thấy cái tai rồi. bà thứ 2 thì sờ đc cái ........... tôi sờ đc cái vòi con voi rồi. nhưng con voi nó đang bị sổ mũi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi